Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giao lưu, kết bạn freelancer..

Chủ đề thuộc danh mục 'Ra mắt - Làm quen' được đăng bởi h_ds, 12/9/15.

Lượt xem: 66,276

1. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Có bác nào chạy teespring không nhỉ, em thấy cái đấy cũng kiểu như Fiverr, cũng hên xui với cả làm SEO tốt.
  2. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

drax tổng extra bonus đủ các kiểu mới được 2k/gig chứ ko phải e bán 1 gig được 2k lần a ơi :v
    h_ds rùa đớp phải ruồi thôi anh.
    Giờ không sài mấy Gig dạng đó được nữa rồi :D
  3. ToiHocDoHoa.com

drax freelancer.com em làm được có mấy chục $, lỗ cả tiền mua membership :D không phải thổ địa bên đó.
    Nếu mà khách ở mấy trang web freelancer đó chuyển thẳng được cho anh, thì web nó sập mọe nó mất. Nó kiếm khách cho anh thì anh cũng phải để cho nó sống chứ :3
    h_ds thích bài viết này
  4. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

5. msm

msm Thành viên cấp 2

Bác drax một khi đã muốn tham gia làm freelancer ở các trang như Fiverr thì nên bỏ ngay tư tuưởng muốn qua mặt tụi nó để khách chuyển thẳng tiền cho mình, khỏi phải trả phí 20% nhé. Nó cấm đó, nó phát hiện ra nó block nick thẳng tay. Khách mà là tụi nghiêm túc tụi nó cũng sẽ ko chơi với mình kiểu đó đâu. Bác cứ bán gig bình thường, khách order thì nó trả qua Fiverr, bjo thấy hòm hòm thì rút về tk paypal rồi từ paypal rút về VN. Hiện Fiverr đã bổ sung phương thức Bank transfer rồi đó, nhưng cái này mình đang ngâm cứu xem cách nào thì lời hơn.
    Trên Freelancer và Odesk khá nhiều ng từ VN, có ng hình như còn đã lập cty chỉ chuyên làm các proj online thôi đấy. Nói chung chăm cày thì cũng ko đói
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

ToiHocDoHoa.com msm mấy b hiểu sai ý mình r. ý m là m muốn tìm hiểu thôi, hơi gà mờ tí về mấy cái thủ tục với ngân hàng mà.
    fiverr cho phép bank transfer từ lâu r mà msm. làm như b nói là đúng r, mất phí 3 lần, ngâm cứu thêm bank transfer xem có lời hơn ko là đúng thôi. làm sao mà qua mặt được chúng nó. làm fiverr mà chuyển trực tiếp tk sang tk chắc là ko thể r, chuyển thẳng từ pay sang pay rồi lúc rút về lại bị tính phí nữa, cũng bị tính phí 3 lần, vậy b còn lại gì?.
    ToiHocDoHoa.com freelancer nếu là project đầu tiên thì không ai dám làm ở ngoài đâu b, chắc chắn phải làm qua web mất cho nó 10% phí . nhưng m ví dụ sau vài project nó tin tưởng và đề nghị bạn làm ngoài với nó trả tiền pay to pay, và nhỡ có thằng nào nó thích từ tk sang tk thì sao.
    b dùng cái hỗ trợ bid để nó đưa bạn lên đầu, tăng cơ hội xem sao. m thì chơi với freelancer là chính, fiverr chết chìm, ko có buyer.
  7. ToiHocDoHoa.com

drax làm ngoài dễ bị lừa :D ko ai giữ tiền trung gian cho mình
    - Chuyển tiền thì paypal - paypal là free và đơn giản nhất.
    - Banktranfer của Fiverr mới có tuần trước thôi huynh, trước đây nó chỉ có thẻ Payoneer vs Paypal à.

Có tiền paypal thì bán online đi đừng rút về thì đỡ 1 khoản phí.
  8. msm

msm Thành viên cấp 2

drax: cái bank transfer mới có thôi, nhưng vẫn là qua bọn trung gian Payoneer nên xem ra cũng chả khá hơn là mấy. Payoneer lắm phí chìm lắm, nó charge cho vài nhát thì cũng bằng paypal. Mà thấy bảo là chỉ có 1 số thị trường, trong đó có VN mới bị paypal áp cái tỉ giá thấp như thế, các thị trường khác ko như vậy đâu. Bạn mình dùng Paypal HK nó ko kêu ca gì về tỉ giá cả. Mình thì chỉ muốn rút kiểu j mà về đc tài khoản $ là ok. Mà bạn chơi trên freelancer nhiều ko, mình thi thoảng chứ ko để tâm bên đó lắm, chủ yếu oánh Fiverr.
    ToiHocDoHoa.com : bán online thì thường ng mua là mấy cha nội chơi YT mua nhiều. Nhièu tài khoản rởm lắm, giao dịch nhiều với mấy tk kiểu đó dễ bị PP đưa vào dạng cần chú ý đấy nhé, chả may mấy tk đó mà có vde j là bị liên đới đấy. Mình ăn chắc mặc bền, thôi thì cứ về tk của mình cho chắc.
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  9. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Mình thì chưa làm fiverr bao giờ. Chỉ làm freelancer cho 2 trang là 99 và designcrowd. 99 thì nó ko tính phí. Nếu cứ rút về 1k thì vừa chênh lệch tỉ giá giữa $ và VND là khoảng hơn 700k, cộng với 166k phí của paypal và của phía ngân hàng Trung gia Citibank ở phía Việt Nam nữa là thêm 166k. Tổng cộng nếu rút $1k từ nc ngoài về VN mất khoảng hơn 800k tiền việt. còn trang Designcronw + thêm 15% phí nữa. Bọn trang này hút máu thật!
  10. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Good đâu, cao thủ vào đây chém đê! chia sẻ cho anh em tí!
  11. drax

drax Thành viên cấp 4

ToiHocDoHoa.com bán online là thế nào, m không hiểu ý b.
    msm không để ý fiverr lắm, lúc reg nick nhớ hình như là có nên m mới nói nó có lâu r, chắc nhớ nhầm.
    h_ds nhiều cao thủ ẩn danh lắm, đứng ngoài quan sát không nói gì.
  12. ToiHocDoHoa.com

drax bán USD cho ai cần á, ví như em làm được USD lấy mua mỹ phẩm cho gấu bán luôn nè.
    http://depvathom.com <= :D

Mua online bằng tiền Việt tính ra tới 23.000đ/1usd
    Rút USD tiền về tới tay thì cũng được tầm 21.000đ/1usđ

Tính ra 1usđ tiết kiệm được gần 2.000đ
    Vài nghìn thì cũng lớn đó.

Đỡ được 1 khoản be bé.
    Có cái rủi ro là dính giao dịch với tài khoản chợ đen thì phiền.
  13. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

ông paypal kinh nhất dính phải tài khoản ko xác minh!
  14. ToiHocDoHoa.com

Chỉnh sửa lần cuối: 25/9/15
  15. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Anh đăng ký 2 lần mà ko hiểu sao ko về đến việt nam. Đứa bạn anh đăng ký phát được luôn. Hỏi bọn sup nó gửi lại, chả hiểu sao bưu điện mình như shit
  16. ToiHocDoHoa.com

h_ds anh ghi địa chỉ sai đó thôi :D
    Hoặc lúc giao tới nhà thì a ko có nhà.
    Người giao thư đâu có số điện thoại anh đâu mà gọi, bên Payoneer nó chỉ ghi địa chỉ lên bì thư thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/9/15
  17. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Nhà anh lúc nào cũng có nhà, thứ 2 địa chỉ ko có sai, các cái khác đến, anh check cẩn thận 2 lần rồi, hahha,
  18. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

kể ra có cái payonee thì chuyển tiền nhanh, đỡ phải chờ
  19. msm

msm Thành viên cấp 2

KInh tế bjo nó lôm côm quá đâm ra cứ muốn cầm $ cho chắc :v
    Các bác làm freelancer có tởn nhất khách từ 1 số quóc gia nào ko. Riêng mình thì sợ nhất gặp mấy quả Ấn độ, Bangladesh hay Nepal. Mặc cả thì thôi rồi mà tranh thủ tận dụng thì cũng thôi rồi luôn.
  20. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Sợ nhất mấy ông châu Á, đc mỗi thằng Ả rập ngon. còn ngon nhất là Mỹ, khách Đức thì kỹ tính vô cùng~~

Ủng hộ diễn đàn