Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giao lưu, kết bạn freelancer..

Chủ đề thuộc danh mục 'Ra mắt - Làm quen' được đăng bởi h_ds, 12/9/15.

Lượt xem: 66,292

1. drax

drax Thành viên cấp 4

Kiếm được mấy ông ở uae thì ngon, làm theo giờ hay theo ngày giá đều trả cao ngất. Cạch mặt bọn ấn, bangladesh, pakistan ra vì bọn đấy chủ yếu là team, một project nó kéo cả team với rate cực cao vào bid thì các freelancer cá nhân bị chìm hết, vì vậy b nó nhận project với giá rẻ mạt để làm, hoặc cao rồi thuê lại. Cá nhân không thể cạnh tranh giá với chúng nó, chỉ có thể dựa vào chất lượng công việc, từ từ nâng rate lên ép chúng nó xuống. Us-uk làm rất thoáng nhưng yêu cầu cao, đức, nhật thì yêu cầu rất cao, soi kĩ từng chi tiết, cường độ làm việc thì kinh khủng.
  2. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Chưa bao giờ kiếm được một đồng nào từ Bid, hhahha, toàn contest
  3. msm

msm Thành viên cấp 2

Dân á : chi 1 đồng nhưng muốn hưởng 10 đồng. Thường chả biết mình muốn cái gì. Toàn nói chung chung xong rồi bắt sửa tới sửa lui
    Dân âu - úc : từ hơi kỹ đến rất kỹ tính. Mình thì thấy tụi Anh khá là khó tính
    Dân mỹ ( bắc mỹ/nam mỹ ) - ca ( ko bao gồm ng gốc á đâu ạ - gốc á thì rất buồn là dù có đi tới đâu vẫn giữ nguyên nguồn cội cả tốt lẫn xấu ) : yêu cầu rõ ràng, thái độ hợp tác ( ko biết thì yêu cầu mình tư vấn, cái nào nghe lọt tai là ok , hoặc để mình tự do sáng tác ), dù có mặc cả cũng rất lịch sự nên mình ko thấy khó chịu lắm, nếu cảm thấy ok đc là ok luôn chứ như tụi ấn thì từ chối thẳng thừng luôn, ko có mặc cả mặc keo j hết. Mình đặc biệt có cảm tình với các bạn Ca - nhẹ nhàng lịch sự, vui vẻ

Gì chứ bid thì bid xịt cả khói cũng chỉ có 1% thắng vì ngồi trên đầu mình là 1 tá những thằng lâu năm, reputation của nó cao rồi. Contest thì cào bằng, thằng nào cũng như thằng nào, chủ yếu chờ cái thằng trả tiền nó quyết đâm ra cũng có hy vọng hơn là bid.
    hoalolaToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

Contest thì phải làm mà chưa chắc gì đã được chọn thắng, bid project thì nếu nó liên lạc, trao đổi, trao da cho mình r, không thích làm thì hủy. Cái nào cũng có thế mạnh của nó.

Chính vì bid nó khoai ở chỗ reputation, rate của những mem lâu năm, team ấn cao rồi nên người mới mới cần tới cái hỗ trợ bid để đưa mình lên đầu, tìm project lâu dài, chứ bid và bid thì chỉ có thua chắc.
  5. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Nói chung, mình thấy, chơi Freelancer này, nếu trang nào có bid và bạn muốn mình được chú ý thì việc có một hồ sơ đẹp rất quan trong. Theo mình, nên cầy contest trước, nhìn hồ sơ nó đẹp đẹp tí, thì bid dễ hơn. Chứ ko đc rated sao nào mà vào ngồi bid, há miệng chờ sung, dù có giỏi đến mấy cũng bị cả một đống thằng năm sao ngồi lên đầu.
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

chuẩn rồi.
  7. Nguyễn Thái

Nguyễn Thái Thành viên cấp 2

bác lại ở HN nhỉ?
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

có bạn nào chia sẻ ít kinh nghiệm upwork ko nhỉ, mình kiếm ít money uống coffe
  9. msm

msm Thành viên cấp 2

hình như mọi người chủ yếu là freelancer mảng tk tĩnh ?
  10. Good

Good Thành viên cấp 1

msm Bạn làm animation à? Dùng AE hay...?
    h_ds thích bài viết này
  11. msm

msm Thành viên cấp 2

Good : uh, animation. AE :)
    h_ds thích bài viết này
  12. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

13. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

msm gig gif vậy ss ?
  14. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

15. ToiHocDoHoa.com

h_ds cày xong giờ ngủ a ơi hehe
  16. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Cày hơi ác đấy!
  17. kengha

kengha Thành viên cấp 1

Hi cả nhà
    Mình chuyên animation trên 3DMax, Maya, modeling mần luôn.
    Hy vọng giao lưu với các bạn
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  18. ToiHocDoHoa.com

kengha huy mần ở trang nào thế ?
  19. kengha

kengha Thành viên cấp 1

ToiHocDoHoa muốn hỏi gì vậy?
  20. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Cuối tuần anh em vào chém tí nào!!!! :D;;)

Ủng hộ diễn đàn