Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giết anh trai vì dám chơi game Flappy Bird hơn điểm mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Đọc báo - Tin nóng hổi' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 5/2/14.

Lượt xem: 74,442

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Một thiếu niên tại Chicago (Mỹ) vừa bị bắt vì giết anh trai mình sau khi bị vượt mặt trong trò chơi Flappy Bird. Người em trai đã không kiềm được sự tức giận và ghen tức với anh trai mình nên đã hạ sát một cách thương tâm

Xem thêm: Flappy Bird - Game di động của Việt Nam gây sốt trên toàn cầu
    - Flappy Bird có doanh thu quảng cáo khoảng 50.000 USD (>1 tỷ) mỗi ngày

Gary Wright, 16 tuổi, đang chơi trò chơi "Flappy Bird" cùng anh trai, Jabari Wright 17 tuổi. Khi Jabari vượt đạt được mức điểm 17 trong trò chơi thì người em Gary giật phắng điện thoại khỏi tay người anh vì cứ mãi trêu mình chỉ được 6 điểm. Sau đó Gary đã vung dao và đâm vào ngực anh trai mình 17 nhát (tượng trưng cho số điểm 17). Gary tự gọi điện cho cảnh sát địa phương sau khi đã hạ sát anh trai mình và tự nguyện trói mình lại. Gia đình của hai anh em từ chối mọi cuộc phỏng vấn từ cánh phóng viên.

Giao diện trò chơi Flappy Bird

Flappy Bird là một trò chơi của một developer Việt Nam ra mắt từ 2013 nhưng lại mới nổi lên trong thời gian gần đây. Flappy Bird có cách chơi không thể đơn giản hơn. Bạn cần chạm ngón tay vào màn hình để "đẩy" chú chim trong trò chơi đi qua lần lượt các đường ống để đạt điểm số, nếu vô tình bị rơi hoặc va vào ống màu xanh, trò chơi sẽ kết thúc. Ở thời điểm viết bài này, tôi nhận thấy từ trẻ em cho tới người trưởng thành, mọi người đều đang cố gắng phá kỉ lục của chính mình. Điều khiến người chơi dành nhiều thời gian cho Flappy Bird có lẽ chính bởi sự "khó chịu" mà nó tạo nên, rất khó để điều khiển chú chim theo ý muốn cá nhân.

Cảnh sát của vùng này, Marco Grant cho biết: "Đây thực sự là một thảm họa, cậu ấy giết anh trai mình chỉ vì một trò chơi ngớ ngẩn. Tôi cũng đã từng chơi trò này và chẳng qua nổi mức 5 điểm. Đây thực sự là một trò chơi với mức độ khó không thể tưởng tượng được!" Gary bị gán tội giết người mức độ 1 và hiện đang tạm giam tại trung tâm Juvenile Temporary Detention. Gary thuật lại với người tra khảo: "Tất cả mọi người chơi qua trò chơi này sẽ hiểu tại sao tôi hành động như vậy."

Nguồn: Yan.vn
    Có ai muốn phát điên lên vì game này chưa? :v :v

Bạn nào không có điện thoại Android hay iOS để chơi thì có thể chơi trên máy tính tại đây nhé:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/mini-game-flappy-assmin.47988/

...
    Hồng Sơn, Hà Bơ, mt-Orange1 người khác thích bài viết này.
  2. Danny Trần

Danny Trần Mới đăng kí

cũng may ở nhà mình ko ai chơi trò này :-ss
  3. Kojzy

Kojzy Thành viên cấp 1

Éc mình chơi được 16 @@

4. RyanGv

RyanGv Thành viên cấp 1

Vầng Huzlers.com :3, một quả lừa ngoạn mục.

p.s: nhưng điều đó có thể sảy ra (((: vn ta 1 khi đã làm game thì tiếng và tai nó song hành
  5. tk2012

tk2012 Thành viên cấp 2

Fap bird
  6. Văn Hoàng Ngô

Văn Hoàng Ngô Thành viên cấp 2

hahaha, xem clip thằng này nó chơi mà buồn cười quá =)) :))
  7. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

mình có biết chơi đâu :))
  8. Dieptieuchau97

Dieptieuchau97 Thành viên cấp 1

tannghiTrungDe thích bài viết này.
  9. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

pr cho Flappy bird :-"
  10. JonasBui14

JonasBui14 Thành viên cấp 1

Con chim ám ảnh e suốt 2 đêm nay :-ss~X(
  11. tannghi

tannghi Thành viên cấp 2

game over.............
  12. pro_dragon

pro_dragon Thành viên cấp 2

Tin nhảm mà mọi người
    Không phải thật đâu!
  13. ßg Love-V Le

ßg Love-V Le Thành viên cấp 1

người đồng nghiệp của V chơi đc 130 điểm :)
  14. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

:(( Mình chơi dc 115 điểm và đã hơn điểm em mình! Sợ quá sợ quá
  15. Ruby Queen

Ruby Queen Thành viên cấp 1

mình chơi đc 5 đ, em mình đc 7 đ, thế là ko sợ chết =))
    A3ersxSOnes thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn