Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[GIMP] Hướng dẫn thêm brush vào gimp

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi amtlib.dll, 22/4/13.

Lượt xem: 5,742

1. amtlib.dll Thành viên cấp 1

Brush là gì? Brush hiểu nôm na là các hình hoạ được làm sẵn dùng để trang trí thêm cho tác phẩm của mình .Ví dụ như hình chim chóc, hoa lá, ngôi sao, hoa văn, họa tiết,... Khác với Photoshop, trong Gimp Brush có phần mở rộng là : .gbr

Sau đây tôi sẽ hướng dẫn bạn cách thêm Brush vào Gimp

Bước 1: đầu tiên các bạn download brush về, giải nén, sau đó chép vào thư mục brush của gimp có đường dẫn dạng:
    C:\Documents and Settings\username\.gimp-2.8\brushes
    hoặc
    C:\Users\username\.gimp-2.8\brushes

Bước 2: click nút “Refresh Brushes” (ở 1 số bản cũ các bạn có thể phải ấn ctrl+shift+b để mở hộp thoại brush)

Xong! Rất đơn giản phải ko nào :-bd

...
    Hồng SơnPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mấy bữa nay bạn liên tiếp chia sẻ các bài viết về phần mềm GIMP, tuy nhiên bạn vẫn chưa khởi đầu bài viết giới thiệu về GIMP chi tiết cho ae diễn đàn biết + link download. Mặc dù GIMP đã có từ khá lâu nhưng nó chưa thực sự phổ biến, cho nên nếu bạn muốn giới thiệu các bài hướng dẫn về GIMP thì trước tiên hãy làm 1 bài review về nó và đính kèm nó vào các bài viết về phần mềm này để cho người ta muốn trải nghiệm thử nó có thêm thông tin :)

Thực ra bạn post các bài viết về GIMP trong box Tin học mình thấy chưa thực sự hợp lý lắm, có thể sẽ phải lập 1 box riêng cho nó.
    Hồng Sơn, Gem, Tùng Lê1 người khác thích bài viết này.
  3. amtlib.dll

amtlib.dll Thành viên cấp 1

Phạm Hữu Dư cám ơn ad đã góp ý. Khi nào rảnh mình sẽ viết bài giới thiệu về pm này, tại mình cũng mới tìm hiểu về nó và kiến thức vẫn còn ít ỏi :)
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn