Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Girl & Fashion

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi vkhoalk, 6/8/15.

Lượt xem: 2,885

1. vkhoalk Thành viên cấp 2

Hình này mình chụp cho shop bán quần áo, up lên cho mọi người xem chơi :)
    1

...
    Phạm Hữu DưQuanthanhtieu thích bài viết này.
  2. Ken3844

Ken3844 Mới đăng kí

góp ý chân thành nha chụp cho shop bán quần áo đừng chụp trắng đen chứ :)
  3. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

chụp để quảng bá quần áo mà bạn blend như vậy ah :-?
    Ken3844 thích bài viết này
  4. vkhoalk

vkhoalk Thành viên cấp 2

Haha hình ko chỉnh màu mình đa giao cho khách , còn up trên đây mình chỉnh theo ý thích thôi
  5. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:D vậy ah :)) lần sau cố làm sao cho mod đỡ ngượng nhé bạn
  6. Hậu Mập

Hậu Mập Thành viên cấp 2

cắt ngay các khớp gối thuộc những điểm vàng chân dung. Có vẻ bác không quan tâm hoá về bố cục 1/3 nhưng thay vì chọn 1/3 mà chọn như bác thì e thấy k đẹp :)
    Về màu sắc thì e thấy B&W đa phần đều na ná như nhau nên bác up lên e k thấy có điểm đặc biệt để đóng góp, về ảnh màu thì cơ bản e k thích thể loại màu này theo quan điểm cá nhân :)
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  7. vkhoalk

vkhoalk Thành viên cấp 2

Hậu Mập Mình biết 1/3 là quy tắc vàng, nhưng cái gì nhiều quá thì sẽ nhàm, mà để 1/3 mình ko thấy có gì mới lạ cả. Mình thì ko thích xóa phông, hình đối vs mình phải có nhiều thông tin trong đó, với lại mình chụp theo hiệu ứng tiêu cự nên ít khi mình để 1/3 lắm
    Còn chuyện blend màu thì tùy theo quan điểm của mỗi người nên vấn đề này ko ép ai dc, mình chú trọng đơn giản ko quá lòe loẹt như của Trung Quốc dc :))
    Nhưng dù sao cũng cám ơn bạn đã đóng góp :)
  8. ethan654

ethan654 Thành viên cấp 2

Bác này nhắc tới hiệu ứng tiêu cự mà mình mới nhìn thấy được 1 tấm có hiệu ứng tiêu cự :D
  9. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Tui cũng đang làm cho 1 nhãn thời trang ở quận 1
    Chụp với chỉnh trót tỉa tót đơn giản thôi :)) Chỉ cần chuẩn màu đồ với họa tiết rõ nét là ok không cần hiệu ứng lằng nhằng
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn