Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Girl xinh - Cỏ xanh và bong bóng - File RAW xịn ^^!

Chủ đề thuộc danh mục 'Kho ảnh stock' được đăng bởi IceF, 4/8/12.

Lượt xem: 40,709

1. Tuankeeper

Tuankeeper Thành viên cấp 1

à mình cũng toàn chụp fix lởm 85 1.8 nên mới thắc mắc vậy :) chưa cầm được con N bao giờ nên cũng ko biết có chi tiết hơn được ko :D
    IceF thích bài viết này
  2. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Lens khủng thì gắn lên xxxxD chụp cũng đẹp bác à :))
  3. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

hớ hớ
    tưởng mình e thik dài, hóa ra a cũng thế àh ;))
    uki a, sẽ cho nó dài ;))
  4. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Hello Ngày Mới !
  5. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

nốt tấm cuối cho bộ này r e nhảy sang bộ thiên nga đen :))
    yanal bdc thích bài viết này
  6. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Sao các pé này toàn làm hình giống nhau nhỉ =.-"
  7. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

sao lại các pé là như thế nào =.=
  8. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Ơ giờ mới thấy seri raw xịn của thím IceF [​IMG]
    Thanks + download ngay và luôn [​IMG]
    Trả lại cho thím 1 tấm nè, ko hiểu sao mấy thím ở trên toàn thích làm mờ mờ ảo ảo, em thì thích màu trong trẻo hơn [​IMG], mạng cùi nên ko để maxsize đâu, gạch đá thoải mái [​IMG]
    Hỏi ngoài lề chút, 2 part file raw kia có của 2 máy 550D + 7D, vậy là thím xài 2 body kiểu mấy ông thợ ảnh luôn à? Hay là có 2 thím cùng đi chụp? [​IMG]
    File raw của 7D rõ ràng hơn của 550D, mặc dù mấy tấm 7D hơi cháy nhưng chữa lại vô tư (raw mà) [​IMG]
    Thím bảo thím dùng lens 50mm thế cụ thể là lens nào thế?
    50 1.8 nikon mà thím còn chê nữa thì lens nào mới làm hài lòng được thím đây? [​IMG]
    Fanytastic SúIceF thích bài viết này.
  9. Đầu Gỗ

Đầu Gỗ Thành viên cấp 1

em mẫu đẹp wa đê :)) hehe
  10. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Thì lúc đầu chưa có tiền thì cứ mua Entry trước,ngắm tới ngắm lui thì 500 thì lạc hậu công nghệ,600 thì không hơn dc nhiều ngoài cái màn hình,550 thì vừa về giá nên múc trước.Chụp khách 2 tháng thì đủ tiền lên 7D,đang rao bán cái 550d mà chưa dc nên chắc để Backup luôn. Và Fix 50 canon thì cái này bất cứ ai cũng biết mà,là loại Lens rẻ nhất thị trường mà có thể chụp mẫu xóa phông dc.Giá mới lủng lẳng từ 2tr - 2tr5 tùy chỗ bán.Còn chất ảnh thì hên xui,tùy vào thằng lens chứ thằng body không ảnh hưởng lắm.
    http://shopkidu.com/ <--- tất cả hình trong đây đều chụp = 550d + fix 50,có 1-2 tấm 7D lạc vào thôi.
    Còn lens của bác kia là 85 1.8 con này khoảng 7-8 củ.Nikon thì không biết sao,chứ con này bên Canon dc gọi là Huyền thoại giống con 50 kia,thuộc loại lens rẻ nhất mà cho hình ảnh căng nhất.Ngoài con 50 vời 85 này ra,thì không còn dc một số con giá rẻ.
  11. Stephen John

Thật ak? [​IMG]
    Có 2 body rồi thì giữ luôn mà xài, hoặc nâng cấp pé 550D lên xxD hoặc 5Dm2 or 3 nếu đủ kinh phí luôn đê [​IMG]
    À quên phải mua lens trước chứ nhỉ [​IMG]
    2tr-2tr5 thì fix 50 1.8 rồi, canon còn 50 1.4 + 50 1.2L mà [​IMG]
    85 1.8 thì lượn bên vnphoto xem hình thì thấy của canon hay nikon đều chụp ổn cả, chỉ thua mấy em L với N thôi [​IMG], còn hiệu năng/ giá tiền chắc cũng gâng vô đối trên máy DX rồi nhỉ [​IMG]
    SV nghèo hổng có kinh phí mua sắm, thôi đành thẩm du chơi chơi vậy [​IMG]
    IceF thích bài viết này
  12. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Cả tiền chụp lẫn tiền nhịn ăn sáng ,chứ chụp 2 tháng làm sao chụp dc 30 củ @@
    Thằng anh chụp chung vừa lên 5Dm2 39,5 củ,135L mua lại 17 củ.5Dm3 khi nào chưa chụp cưới ,hội nghị,thì ko cần lên làm gì.
    50 1.4 với 50 1.2 L mà rẻ hả ............
    Chơi máy ảnh mà chơi 1 mình thì khác nào tự sát :)),Clan mình không thiếu 1 cái Lens nào,có cái fix 400 của Canon chưa ra thì chưa có thôi.Đi theo mượn mà thẩm.
    Stephen John thích bài viết này
  13. vandieutot

vandieutot Thành viên cấp 2

đẹp rất đẹp, các bác đúng là pro em nhìn xong mà thấy thèm tay nghề của các bác lắm đó
  14. Stephen John

Trả 1 tấm nữa nè
    Chặt chém đi [​IMG]
    Fanytastic SúIceF thích bài viết này.
  15. Tuankeeper

Tuankeeper Thành viên cấp 1

bức này nguồn ánh sáng được chiếu từ phía trước chếc bên phải, bạn để flare phía ngược lại như thế không hợp lý :)
  16. IceF

IceF Thành viên cấp 4

ặc,kéo kiểu gì mà hình nó trong veo thế @@.
  17. Stephen John

Cũng tại em ko để ý nữa, thấy chỗ góc trên bên trái nền trời bị cháy nên để flare che nó đi thôi [​IMG]
    Cân bằng ánh sáng hợp lý, mở curve tăng 1 chút cyan, magenta, yellow (tăng ít kẻo bị ám), rồi vô lab mode cho 1 chút unsharp mark vô kênh lightness là ok. Mẫu thì chỉnh riêng [​IMG]
    IceF thích bài viết này
  18. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Ừ mà cái tay sáng hơn cái mặt rồi.
    Stephen John thích bài viết này
  19. Đoàn_Whinny

Đoàn_Whinny Thành viên cấp 3

Lâu ghê không đụng đến PS, dạo này đang vọc Ubuntu =,=​
    Thử 1 tấm trả Bác :D hơi u ám 1 tý =,.=​
    eminem299 thích bài viết này
  20. IceF

IceF Thành viên cấp 4