Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Girls and guns ............................ and boys and combat gear

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi manfriends, 17/3/13.

Lượt xem: 11,375

1. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Bạn cũng nói vụ do ống 50 nên góc chụp hạn chế không thể lấy full súng trong 1 khung ảnh khi chụp concept này thật là tiếc.
    Trường ảnh mờ do xóa phông làm mất tính chất mạnh của súng ống gồm các pic:

Cố gắng đừng làm mờ nhân vật + súng ống nếu không thực sự cần

Pic 02: Chụp ghiện thuốc hay chụp súng ống (mặt mod đê mê chẳng cần thiết).
    Pic 03: Tay cầm súng sai, giống như đang đùa giỡn súng hơn.
    Pic 5: Hình như không ai đeo súng bên hông khi leo trèo cả (trừ rambo)
    Pic 7: Khoe người chụp ?
    Pic 8: Mặt mod làm mất tầm focus khi ngắm bắn.
    Pic 9: Cả 3 Người này chết hết !!! (1 người đứng sai vị trí so góc di chuyển )
    Pic 14: Có 2 dạng tai nạn: 1 gãy vai 2 bầm con mắt or rớt hàm răng.
    Pic 15: Mod nói: “ê tao đang núp mà nhoi đầu lên cho bắn nè”, 1 là núp thẳng, 2 là nhoi đầu quan sát, tư thế lập lửng 2 động thái.
    Pic 16: Lập lại pic 14.
    Nhìn Pic 20 sẽ thấy thêm lỗi Pic Pic 15, lỗi tư thế cây súng.
    Nhìn Pic 24 sẽ hiểu Pic 16 sao lại lập lại pic 14.

Đồ đẹp tuy hơi rộng thùng thình.
  2. manfriends

manfriends Thành viên cấp 2

bác comment nguy hiểm phết, em cũng trả lời cho bác luôn
    #2, comment của bác ko cần phải trả lời :))
    #3 sai như nào vậy bác, khai sáng cho em với :)
    #5 cơ bản là sẽ có dây đeo súng và khi leo trèo thì họ thả súng xuống và đẩy sang bên hông để leo, khi có dây dữ súng ( gắn ở đuôi ) thì súng sẽ thả dựng đứng hướng xuống đất, nhưng vì ko có nên phải treo vào balo :)) cái này là lỗi thật
    #7 bác lại nguy hiểm :))
    #8 "mặt mod làm mất tầm focus khi ngắm bắn" :)) mong bác khai sáng giúp em :))
    #9 cái này chả ai có chuyên môn, nên khỏi bàn mất công
    #14, em cũng muốn bác khai sáng luôn việc thế ko nào mà nó gãy vai vs bầm mắt được :)) mắt đã có kính bảo vệ, vai đặt báng đúng tư thế, và bắn ar15 chứ ko phải bắn pháo cao xạ mà lo nó giật như xe tải húc =)) em bắn ar15 rồi ạ :))
    #15, vâng, bác quan sát rất tinh tế, nhưng ai bảo bác là em núp lúc đang bị bắn đâu =)) thằng này nó đang chuẩn bị stealth action :))
    #16, bác lại hoang tưởng rồi :))
    #20 lỗi tư thế cây súng ạ :)) bác học bắn súng và cấm súng ở Narnia hay Middle-Earth ạ ?
    #24, tương tự như 20 ạ :))
    Kuu Kael thích bài viết này
  3. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Pic 3: khi bắn G-Lock hoặc lục nói chung, 2 tay không bao h thẳng được (tay đỡ súng cong, và lệch dưới lên chứ không nắm luôn mấy ngón tay khi 1 cách vu vơ).
    Pic 7: Gương mẫu mod rất đẹp, bác có thấy sự trớt quớt ko ?
    Pic 8: Cảm nhận có nhân – mod đang đá trai hơn là nhắm bắn (đuôi mắt ko cong – khép mắt sẽ làm mắt kia rung tầm nhắm sẽ rung -> ko tập trung bắn)
    Pic 9: Bác nói thế thì em cũng thua (vui lòng coi lại đội hình cover 3-4)
    Pic 14: thì hơi cá nhân tý, báng súng hình như không tỳ vào trong tâm (trục thẳng) bắn sẽ rất đau vai.
    Pic 15: Có lẻ ý đồ bác # so mình nhìn, vì mình chả thấy bác ấy chuẩn bị assistance action hay murdered action. (tùy mỗi người nhìn – không bàn )
    Pic 16: Lại nhận định cá nhân: kê bắn tức muốn chính xác và hạn chế súng giật or nảy là lệch đường đạn, đa phần sẽ dùng 1 tay tỳ lên trên thân súng để giữ chặc súng (trừ Rambo).
    Pic 20 & 24 mình kêu nhìn vào nó sẽ thấy lỗi các tấm trên chứ mình không nói lỗi.
    MÌNH HỌC SÚNG TẠI AFGHANISTAN
    P/S: Mình chỉ góp ý dài khi mình thích cái gì đó thôi, coi bộ tự xóa góp ý còn hơn. Để góp ý qua giờ ngọ rồi tự trảm cho lẹ.
    Mình sẽ không tiếp tục bình luận, bác nghĩ em hoàn toàn không kiến thức về trận giả cũng được, nhất là chiến lược tấn công và phòng thủ trong trận đấu súng.
    P/S: Không biết bác có phải là bác này không nhỉ ????
    http://kenh12.com/threads/ken-nguyen-bo-anh-dot-kich-trong-buong-tam.112385/
    TUI RẤT NGUY HIỂM ​
    Kuu Kael thích bài viết này
  4. manfriends

hand gun này là tyle usp, có full auto, cầm như bác miêu tả chỉ phù hợp vs handgun semi, còn auto buộc phải dùng 2 tay để giữ chắc, vì recoil rất lớn và tốc độ nhanh, ảnh do mod tay yếu và cong, và cũng 1 phần là pose chứ ko phải diễn

trớt quớt em lại càng ko hiểu

vấn đề pic 15 16, mục đích của em là hắn đang sneak, closing target chứ ko phải đang cover, pinned down

hơn nữa em cũng đã có nói ở 1 số comment đầu là ảnh chụp sản phẩm, chứ ko phải theo cốt truyện, mọi thứ đều làm nền cho quần áo :))

p/s em chắc chắn ko phải tác giả bộ ảnh dở hơi kia. và mặc dù em ko học súng tại AFGHANISTAN nhưng em có học súng tại VIỆT NAM :)) và cũng quan tâm đến vấn đề này, nên có tìm hiểu kỹ trước khi chụp
  5. New Sun

New Sun Thành viên cấp 1

cái vấn đề không nhất thiết để bàn cãi =))
    nói chung ảnh đẹp
    súng đẹp
    người đẹp
    chỉ cần thêm tý khói, tý lửa là càng đẹp >:)
    P/S: 1 cách PR trá hình =)) Black Hawk Shop :))
    Vân Chengmanfriends thích bài viết này.
  6. manfriends

PR trá hình =))
    p/s tháng sau e sẽ làm 1 bộ có nội dung và đầu tư hơn, bộ này em chụp để giới thiệu sản phẩm thôi :) hơn nữa mẫu của em đều ko phải mod chuyên nghiệp, và đều hào hứng vs quần áo súng ống, nên đứa nào cung muốn chụp :)
    New Sun thích bài viết này
  7. nautilux

nautilux Thành viên cấp 1

chưa có ảnh gốc à chủ topic ơi, đợi lâu quá
  8. sammie.oppa1996

sammie.oppa1996 Thành viên cấp 1

Mắt kính của anh ảnh #7 thấy người chụp trong đấy :))
  9. manfriends

http://www.flickr.com/photos/28586806@N02/8571108051/sizes/k/in/photostream/
    nhiều ảnh thấy lắm, vì mắt kính độ phản chiếu tốt, lại lồi, góc nó phản chiếu đc rộng :))
  10. Quynhlb

Quynhlb Thành viên cấp 2

Mod lùn và dẹo quá nên chưa lên chất của Blackhawk, nên kiếm mod to con, râu ria hoặc bụi bụi, ảnh sẽ chất hơn nhiều :))
  11. Quynhlb

Quynhlb Thành viên cấp 2

#3, 7, 13 tốt.
  12. MaPhi3207

MaPhi3207 Mới đăng kí

Hàng nóng ở đâu mà nhiều thế :D
  13. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

đi bắn nhau mà mặt mũi " suôn mựt qá "
    em nghĩ nên cho mặt mẫu chút máu me hay vế lấm lem gì đấy có khi chất hơn :3 :3
  14. manfriends

đây là bộ ảnh chụp quảng cáo combat gear bác ạ :))
  15. Lý Kim Tú

Lý Kim Tú Banned

Nói chug e thích mấy khẩu M4A1 + M203 . Bác cho e biết sắm ở đâu đi ợ :3
  16. o0tentou0o

o0tentou0o Thành viên cấp 2

thích mấy bạn nam hơn :D
  17. newbie1992

newbie1992 Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi muốn có súng như trên kia thuê hay mua ở đâu vậy ạ :)

Ủng hộ diễn đàn