Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Git Essentials - Lựa chọn mới

Chủ đề thuộc danh mục 'HTML - CSS - JS - PHP - ASP' được đăng bởi sinh, 28/11/12.

Lượt xem: 2,730

1. sinh Thành viên cấp 1

Đây là bộ git essentials khá hay, nếu cái tên git bạn chưa nghe thì giờ có thể tìm hiểu được rồi, github dot com, nếu đã từng làm trên svn, thì hiện tại bạn cũng sẽ thấy git mang lại lợi thế, đặc biệt là miễn phí. Mình đang sử dụng nó để lưu project, libraries... tiện lợi là làm việc khắp mọi nơi,
    Vì mình download chùa up lên youtube ko tiện share ở đây, nhưng phiên bản 1.0 của github cũng khá dễ sử dụng.
    1. Vào github sign in một account,
    2. Download github version 1.1 tại "windows dot github dot com"
    3. Sau đó đăng nhập trên windows github
    4. Create respositories -> đặt tên ( chờ check) -> chọn folder và upload code bằng cách commit
    5. Giờ thì bạn có thể tạo , cài đặt github ở công ty hay ở nhà và commit như vậy không phải mang , copy vào usb hay laptop, mất khá nhiều thời gian, đặc biệt thằng này upload code nhanh,
    6. Bạn search advance trên git để tìm những project, lib nào hay như mình thì chọn 960, 1140, drupal, jquery, -> roi fork nó, như vậy là mình có bộ lib ngon nguyên gốc,không sợ bị fake của người khác,

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. thanh_rossi

thanh_rossi Thành viên cấp 2

Mình toàn dùng bitbucket
  3. sinh

sinh Thành viên cấp 1

Cung giống nhau, nhưng vì mình dùng sublime text co git tích hợp nữa, mình kết thằng này
  4. thanh_rossi

thanh_rossi Thành viên cấp 2

T dùng luôn terminal nên cũng không để ý lắm
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn