Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đánh giá logo Tân Sáng Tạo Window

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi willy.tran, 9/7/13.

Lượt xem: 4,095

1. willy.tran Thành viên cấp 1

Em mới nhận thiết kế hệ thống nhận diện cho công ty Tân Sáng Tạo Window chuyên gia công cửa kính cao cấp.

Sau khi vẽ vời qua thì bản nháp đầu tiên được gửi tới khách hàng được đánh giá khá cao thế nhưng họ vẫn mong muốn thiết kế "sâu" hơn một chút nhưng em không hiểu "sâu" là ntn. Phiền anh em giúp em đánh giá một cách khách quan xem logo này được và chưa được ở điểm gì, liệu có thể hoàn thiện hơn theo hướng nào đó được ko?

Vì để đảm bảo tính khách quan nên em sẽ không nói trước ý tưởng của mình, để tùy từng người cảm nhận. Cảm ơn anh em O:-)
    Bonus thêm ảnh homepage thiết kế lại e làm cùng với dự án này:

...
    b0yHN_96, duongcaotri, Xai Trính Tã5 người khác thích bài viết này.
  2. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

rất đẹp bạn à :x
    willy.tran thích bài viết này
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Rất nà đệp bạn ạ! :3
  4. willy.tran

willy.tran Thành viên cấp 1

Chưa thấy bác nào phê bình nhỉ :)
  5. dh_design

dh_design Banned

cái chữ Tân sáng tạo nếu tìm 1 font khác thì nhìn sang hơn
  6. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Loại về vật liệu xây dựng nói lên sự vững chắc lão nghĩ nên thiết kế logo theo dạng hình kim tự tháp xem?!
  7. willy.tran

Em đang định vẽ lại font vì font này lấy trong bộ UTM để show tạm cho khách chứ mang đi đk bản quyền thì k ổn. Thanks bác đóng góp :D
    traigia: Về hình khối, em sử dụng nét dày và góc cạnh + với đối xứng qua tâm đã đủ thể hiện sự vững chắc rồi. Về màu sắc, màu xám bao ngoài một lần nữa làm tăng cường thêm tính vững chắc đó nữa. Về cơ bản, khách hàng cũng đồng ý với giải pháp này, phát triển thêm chứ k cần thiết kế một ý tưởng mới hoàn toàn đâu ạ. Ngoài ra, khung hình vuông là hình ảnh cách điệu của cánh cửa nhằm thể hiện tính chất của lĩnh vực công ty này đang hoạt động là chuyên thi công cửa kính, chuyển sang tam giác sẽ mất đi ý nghĩa đó ạ :)
  8. Tạ Danh

Tạ Danh Thành viên cấp 1

nói chung là đẹp sáng tạo mới :D
  9. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

font của Facebook :)) chưa cần ngắm nhưng thiết kế phẳng là ưng rồi :)
  10. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Không hiểu khách hàng của bạn còn muốn "sâu" thêm mấy mét nữa :">
    Đúng kiểu pha màu mình thích (Gray + Blue, Gray + Orange). Symbol thì mình không ý kiến vì chưa biết ý tưởng hình thành của bạn, còn lại thì mình thấy nên thay cái font Tân Sáng Tạo (nên tìm một font vuông cạnh 1 chút, hòa hợp tổng thể với symbol).
    Ok, vậy thôi :)))))
  11. willy.tran

Ông khách em thì cứ bảo "A thích font này, mang đi đk bản quyền luôn đc ko" :)))
  12. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Đúng là người Việt Nam, khách hàng chỉ muốn những thứ mình thích, chứ chẳng bao giờ biết thứ mình cần ^:)^
    Mình cũng từng bị củ hành nhiều lần, có lần làm đi làm lại đến bản thứ 9-10, rất khổ ~X(
  13. willy.tran

Quả phiền với đội nhiều tiền :3
    Cơ mà em băn khoăn, với góc nhìn khách quan của một người chưa hiểu gì về ý tưởng thiết kế của logo này, khi nhìn vào anh em có bị ấn tượng k, đối với 1 cty thi công cửa kính. Chờ mãi k thấy ai comment vấn đề này, chỉ toàn nói xoay quanh vấn đề đẹp & font chữ ko à :(
  14. dh_design

dh_design Banned

Em mới nhận thiết kế hệ thống nhận diện cho công ty Tân Sáng Tạo Window chuyên gia công cửa kính cao cấp.

15. dh_design

dh_design Banned

thì đọc diễn dãi của bạn là mọi người biết rùi mà, nếu như theo mình mình sẽ tạo cho nó 1 cái chân vững chắc bằng Type , bởi vì là nó bên xây dưng, còn khách hàng ok với mẫu này thì ok rùi, khách hàng là thượng đế mà, k cho ăn hành là ok rùi ka ka
  16. willy.tran

Chân bằng Type nghĩa là sao hả bác :3
  17. laolangbam

laolangbam Mới đăng kí

Dễ thương, bố cục hài hóa, có cương có nhu. Logo dễ thương đó bạn.
  18. dh_design

dh_design Banned

nghĩa là dùng 3 từ tân sáng tạo cho nó 1 cái chân vững chắc
  19. willy.tran

Kiểu giống cái cúp ạ :D
  20. duongcaotri

duongcaotri Thành viên cấp 1

về thẩm mỹ thì ổn , còn về ý nghĩa thì chắc là cần thêm xíu nữa bạn ạ