Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ]Cách nhập giá trị input,output cho curves

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tuanpro, 8/1/13.

Lượt xem: 3,774

1. tuanpro Thành viên cấp 2

Các bạn hướng dẫn cho mình cách nhập giá trị inpu,out trong curves được không,mình đọc một số tut blend hướng dẫn nhập giá trị curves theo các thông số:
    +RGB;input 191 output 209
    +Red:input 209 output 188
    +Blue:input 190 output 211
    Mình nhập theo các giá trị đó nhưng màu thì rồi tung hết cả,không hiểu cách nhập giá trị như thế nào,ở một số tut thì có hình ảnh đồ thị mình có thể dựa theo đó để làm được,nhưng đưa ra các thông số thì mình không biết các làm như thế nào,mong các bạn giải đáp thắc mắc cho mình,cảm ơn các bạn nhiều.

...
  2. Cui_Kho

Cui_Kho Thành viên cấp 2

mỗi hình bạn kéo curves cùng 1 giá trị input output thì sẽ cho màu khác nhau bạn ạ :)
    tuanpro thích bài viết này
  3. HSP

HSP Thành viên cấp 4

bác vọc được ps mà mấy cái nhỏ nì cũng hem biết à ??????
    adjustment -> curves
    ở dưới có 2 cái tam giác nhỏ : màu đen là IN màu trắng là OUT , bác tự chọn kênh theo tut mà kéo or điền số vào ô tương ứng phía trên thôi
  4. Cui_Kho

Cui_Kho Thành viên cấp 2

bạn nên đọc thêm về cách sử dụng curves...có hướng dẫn trong 4rum đấy :)
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Bạn vào edit/ adjustment, chọn curve.
  6. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

bạn chọn từng kênh màu rồi click lên dây cung màu đó. Lúc này ô output và ô input hiện ra.
    bạn gõ thông số vào nhé :-bd
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Tốt nhất là dùng tự động của Photoshop chỉnh sẵn, lần nào cũng giống nhau, chính xác, nghĩa là lên hàng trên, chổ Preset, chon Lighter, thì Sáng hơn, chọn Contract, thì rõ hơn, chọn Darker, thì Tối hơn, rất ít dùng Darker, ha he ! :))
    RainyWarriorDX_Degeneration thích bài viết này.
  8. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

Cảm ơn tất cả các bạn nhiều,mình mới vọc ps nên còn nhiều cái chưa biết.
  9. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

gì chứ gặp thím là em like nhiệt tình :D
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn