Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Gíup Đỡ ] Chuyển file Ai sang PSD,EPS vẫn giữ được nhiều layer

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Voii Rừng, 15/9/16.

Lượt xem: 14,699

1. Voii Rừng Thành viên cấp 1

Em chuyển file từ AI sang PS cho KH xem nhưng không tài nào chuyển được file psd,eps thành nhiều layer mặc dù đã làm theo nhiều cách trên diễn đàn ( export: Write Layers, tích chọn Maximum Editability) nhưng nó vẫn ra kết quả như thế này:
    Mọi người cho em hỏi em tích chọn như vậy đúng chưa?

...
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

m export mặc định thấy nó để model màu cmyk, tích chọn embed icc. xuất sang ps thì shape chỉ là hình dạng, ko phải dạng layer shape của ps, khuyến mại thêm một đống các group gì gì ấy.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tích ở dưới là được rồi, tuy nhiên khuyên bạn nên sử dụng tinh năng thư viện Libraries để liên kết file giữa các phần mềm Adobe lại với nhau thì hay hơn.
    - Tính năng này chỉ có trên phiên bản CC 2014.2
  4. dungdh7

dungdh7 Thành viên cấp 1

Đang hóng giống bác thớt
  5. Voii Rừng

Voii Rừng Thành viên cấp 1

E vẫn chưa fix được có khi nào do xuất file nặng quá máy e chiến không nổi không các bác?
    E đang sài AI CC 2015 cho con lap ( core i5 - 4GB - 64 bit ) drax Dù Kun VietDesigner
  6. Voii Rừng

7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- File đó dung lượng bao nhiêu thớt? Chắc ko ảnh hưởng nhiều đâu.
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

m lò mò tự học qua file help pdf với youtube clip nên file của m khá nhẹ. b làm chuyên thì chắc file nặng hơn rất nhiều.
  9. Voii Rừng

10. Voii Rừng

M biết cũng đủ sài ak drax
  11. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

có khi nào bác xài Ai với Ps khác phiên bản không, chứ bình thường thì export thì vẫn bình thường mà
  12. Voii Rừng

Sr bác mấy nay mới đăng nhập lại@Panda191 mình đang sài 2 phiên bản cc luôn
  13. Panda191

Voii Rừng mình thì không xài CC và cũng chưa động vào CC bao giờ, trước giờ toàn xài CS6.
    mà bác fix được chưa chứ hổm giờ mới đi làm giờ mới vào coi thông báo ^^
    Nếu mà bác chưa fix thì skype: vutuananh191 cho tôi coi thử ... chứ tôi xuất ra trên CS6 vẫn bình thường
  14. Luutuanvu91

Luutuanvu91 Thành viên cấp 1

Đang hóng giống chủ thớt
  15. Panda191

Luutuanvu91 bác cũng bị như vậy ah, không thì gửi tôi cái file tôi coi thế nào
  16. Huỳnh Ny

Huỳnh Ny Mới đăng kí

có ai fix được chưa. máy mình dùng CS6 Export vi vu. Vừa cài lại win dùng bản CC thì bị Export k dc :(
  17. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Huỳnh Ny: Nói rõ cụ thể mình xem làm sao lại không thể xuất được?
  18. leaderhero

leaderhero Thành viên cấp 1

19. chanhchua

chanhchua Thành viên cấp 1

Mình cũng bị vậy, nhưng đã xử được rồi. như của mình là nhiều group trong các group quá cho nên nó không đọc được hết và mặc định san phẳng 1 layer nên khi xuất file ra thì nó chỉ là 1 layer khi sang psd. Bạn kéo các group con ra hoặc cứ để lộm nhộm ngoài hết(ko group nào cả), xuất thử lại coi sao nhá!
  20. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

1 cái bitmap 1 cái vector làm sao convert mà vẫn giữ layer đc

Ủng hộ diễn đàn