Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ] Em mới học AI cần sự trợ giúp từ các tiền bối.

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi qann236, 25/12/16.

Lượt xem: 2,006

1. qann236 Mới đăng kí

Các anh/chị có tut hay các bước để split/cut một bức ảnh ra thành nhiều part bằng nhau không ạ. E thấy có nhiều tut bảo dùng Clipping Mask mà vẫn không được. E cảm ơn ạ :D

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Để cắt/ghép ảnh sao bạn không dùng tới Photoshop mà phải nhờ tới Illustrator? Ai thì có thể cắt được bằng lệnh mặt nạ (Mask) nhưng chỉ áp dụng để làm trên các dự án về website thôi.
    qann236tranvan.muon thích bài viết này.
  3. qann236

qann236 Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner em cảm ơn ạ. e muốn kiểu split 1 cái ảnh ra làm 6 phần bằng nhau mà có thể di chuyển được các part đấy tùy ý thì nên dùng photoshop phải k ạ :D
  4. qann236

qann236 Mới đăng kí

tranvan.muon em cảm ơn ạ :D. thế bh nên dùng cgi ạ.
  5. qann236

qann236 Mới đăng kí

tranvan.muon dạ e muốn cắt dọc 3 ngang là 2 ạ xong r cho từng part đấy cách nhau khoảng 0.5cm. e cảm ơn :D
  6. qann236

qann236 Mới đăng kí

7. Cuongdt86

Cuongdt86 Mới đăng kí

Khả năng là dùng mask được thôi nhỉ :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn