Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ ghép logo hình ẩn vào nền tường,đá,gỗ...

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi lamtriho, 20/3/14.

Lượt xem: 3,993

1. lamtriho Mới đăng kí

Hướng dẫn giúp mình cách chèn 1 ảnh lên bức tường, vách đá (góc nhìn nghiêng như trong hình,Thường góc nhìn thẳng thì dễ chứ góc nhìn nghiêng mình không biết chỉnh sao cho nó giống thật lắm) nếu có Tut hướng dẫn thì càng tốt.Mình đã tìm mà không thấy tut nào hướng dẫn.cũng không biết tìm bằng từ khóa nào.
    dành chút thời gian giúp mình tý.Cám ơn nhiều.
    PS: ảnh mình tham khảo chứ k có ý định lăng mạ FC barcelona.(tại k tìm thấy tấm nào khác nên đành...)

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bạn tham khảo tool Free transform nhé, phần Skew sẽ kéo nghiêng ảnh cho bạn. Còn muốn nó giống như dc sơn lên tường thì chọn chế độ hòa trộn phù hợp là được
    lamtrihocásấu thích bài viết này.
  3. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

Sử dụng ctrl+t nhé nếu muốn nghiêng nghiêng thì sau khi bấm ctrl+t bấm thả ra bấm thêm phím ctrl rồi để chuột ở 4 góc điều chỉnh cho phù hợp nhé sau khi làm xong thì có thể giảm opacity hay dùng overlay cho layer này, chúc bạn thành công
    lamtriho thích bài viết này
  4. kumito

kumito Thành viên cấp 2

Làm hướng dẫn cho bạn đây

Link trực tiếp
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/3/14
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn