Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ] Làm thế nào để uốn cong top/bottom của div

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi jadeeye, 19/8/13.

Lượt xem: 5,409

1. Pangting

Pangting Thành viên cấp 1

Nếu buộc phải test trên ie8 thì bạn nên dùng hình. Phần lớn css3 chỉ hiển thị với ie9 trở lên nên yêu cầu dùng css3 trên browser cũ là hơi bị khó :D
    jadeeye thích bài viết này
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

IE 8 thì nói với người ta đừng có CSS3
    jadeeye thích bài viết này
  3. jadeeye

jadeeye Mới đăng kí

Thanks all, mình đã đưa hình vào và thấy cách này khả thi, nhưng ko biết làm sao chèn hình động vào ngay chỗ animation (nếu làm uốn cong theo css thì chỉ cần background-image:url cái là xong), không biết có cách nào để thay đổi shape của file gif ko?
  4. dande

dande Thành viên cấp 1

nói như danghong là đúng đó. Cái này có nhiều cách để làm. Chắc đến giờ bạn làm được rồi nên tôi không nói nữa :))
  5. dande

dande Thành viên cấp 1

Nói như danghong là đúng đấy, cái này có nhiều cách. Chắc giờ bạn làm được rồi nên tôi không nói nữa :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn