Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ làm tiêu đề video

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi hataigiang, 27/7/17.

Lượt xem: 1,645

1. hataigiang Mới đăng kí

Các bác giúp em với.
    Em đang dùng Adobe Premiere Pro CS3 làm video karaoke. có ý tưởng mà ko biết thể hiện sao. Mời các bác xem hình ạ .

...
  2. hataigiang

hataigiang Mới đăng kí

Về vị trí xuất hiện của ảnh thì ok. Ý mình muốn là bức ảnh đó nó chồi lên như kiểu mặt trời mọc ấy. ví như video này chẳng hạn! mình muốn ảnh nó chồi lên như thế nhưng phải bắt đầu từ một vị trí nào đó bất kỳ trong khung hình như ở "cái vạch" chẳng hạn. video mình làm nó toàn xuất hiện từ mép của khung hình thôi.
    Bạn xem video dưới:
  3. nguyenhongson

nguyenhongson Thành viên cấp 2

thế này đúng chưa bạn :(
    hataigiang thích bài viết này
  4. namson84ss

namson84ss Thành viên cấp 2

bạn tạo 1 lớp mask cho cái hình là dc, để nó che đi phần dưới cái vạch
  5. hataigiang

hataigiang Mới đăng kí

6. hataigiang

hataigiang Mới đăng kí

Mình chưa rành về vấn đề tạo lớp mask. bạn chỉ giúp mình dc ko namson84ss
  7. hataigiang

hataigiang Mới đăng kí

Hic, giới thiệu rồi để đấy thế này....!
  8. namson84ss

bạn xem tut này nhé. Cách thực hiện là video gốc dưới cùng, video nhỏ để ở giữa, và trên cùng là 1 lớp mask che đi phần ko hiển thị. Thực chất là video nhỏ vẫn chạy từ A đến B, chẳng qua có thêm 1 lớp mask che lại
  9. namson84ss

cắt ghép film thì mình thường dùng premiere nhưng mà mấy cái hiệu ứng hay chỉnh sửa gì mình hay dùng after effect hơn, như cái mask này bên after mình làm nhanh mà dễ hơn
  10. hataigiang

hataigiang Mới đăng kí

Cám ơn namson84ss đã chỉ. mình đã là nhưng nó có 1 vấn đề là khung hình mình vẽ sẽ là 1 ô màu đen.
  11. nguyenhongson

hataigiang sorry nhé mấy bữa bận quá :D để mình làm cái video hướng dẫn. đơn giản lắm mà :D
  12. namson84ss

do cái video bạn đưa vào nhỏ hơn so với khung hình background. Bạn chỉ cần cắt bỏ phần dư thừa đi thì sẽ mất cái khung đen đó thôi
  13. hataigiang

hataigiang Mới đăng kí

namson84ss ah. ở Tile mình có thể vẽ 1 khung hình nhỏ hơn bức ảnh. như thế khi bức ảnh hiện đầy đủ thì nó sẽ ko còn phần đen, nhưng khi bức ảnh nó chưa xuất hiện nó đã có toàn hình đen đó rồi. hơn nữa đối với 1 bức ảnh hình vuông thì dễ vẽ. nếu thay bức ảnh đó là 1 hình gì đó mà đường bao nó ko thẳng, nó cong co, ngoằn nghèo thì vẽ khung hình rất khó. Cám ơn bạn nhiều!
  14. hataigiang

hataigiang Mới đăng kí

nguyenhongson bạn biết thì nó rất dễ, nhưng mình chưa biết nên nó rất khó với mình. cũng tình hiểu rồi, ko giải quyết dc mới lên đây tìm giúp đỡ bạn ah! Cám ơn bạn trước nhé!
  15. namson84ss

hay ko bạn nghiên cứu after effect đi, cái gì liên quan hiệu ứng chuyển qua after effect mà làm. Bên after effect nó có chức năng như photoshop nhiều hơn, dễ chỉnh sửa
  16. hataigiang

hataigiang Mới đăng kí

@namson84ss Cám ơn bạn! mình sẽ nghiên cứu thêm.
  17. nguyenhongson

hataigiang mình làm cái hướng dẫn sơ bạn xem chỗ nào chưa rõ nói mình nhé
  18. hataigiang

hataigiang Mới đăng kí

nguyenhongson , Cám ơn bạn rất nhiều. mình đã làm được rồi!

Ủng hộ diễn đàn