Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ] Mình bị gặp vấn đế trong in ấn 2 mặt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi August Lê, 22/9/14.

Lượt xem: 7,201

1. August Lê Thành viên cấp 2

Chào mọi người, mình đang gặp vấn đề trong in ấn 2 mặt của Illlustrator. Mình thiết kế namecard và brochure để in(mình tự in, máy in lớn dạng vừa in vừa photocopy đó mọi người).Nhưng mình ko biết tại sao khi in ra 2 mặt không đều nhau, mặt sau bao giờ cũng bị lệch khoảng 1cm so với mặt trước. Các bạn có thể chỉ giúp mình cách dàn trang để khi in ra được chính xác không, huhu.

...
  2. chanhunghn

chanhunghn Thành viên cấp 1

Đó là bệnh hay gặp của máy in khổ nhỏ. Bạn nên đặt 1 con ốc ở giữa và trên cùng của 2 mặt sau đó in 2 con ốc đó ra 1 tờ nháp.
    Dùng dao dọc giấy đâm xuyên qua con ốc ở trang 1 xem so với trang 2 lệch bao nhiêu.
    Sau đó trong phần thiết lập in đánh khoảng cách đó vào ô tọa độ X của mục Placement, tùy lệch trái hay phải mà điền thông số + hoặc -.
    Việc này phải thứ 1-2 lần mới chuẩn được.

Ủng hộ diễn đàn