Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ tư vấn trang trí phòng khách

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi tue truong, 5/12/17.

Lượt xem: 9,545

1. tue truong Mới đăng kí

Như tiêu đề ạ
    Phòng khách nhà em 36m2 (4x9m)
    Nhà em mới xây được 3 năm nhưng thấy phòng trống quá không biết trang trí kiểu gì cho phù hợp mong ae tư vấn giúp ạ
    Em cảm ơn.

...
    songngu2014 thích bài viết này
  2. Phan Đức Tùng

Phan Đức Tùng Mới đăng kí

Còn tùy vào anh thích trang trí theo phong cách như thế nào :)), có cái đèn chùm tận dụng được thì làm theo phong cách elegant cũng được.
  3. tue truong

tue truong Mới đăng kí

nói thật là em dốt về mảng này lắm, nhà xây xong lâu rồi nhưng vẫn trống trơn, ko biết trang trí kiểu gì cho đẹp + tiết kiệm chi phí
  4. "đẹp + tiết kiệm chi phí" ~X(~X(~X(
    rẻ thì ko tốt.
    đồ tốt thì ko rẻ.
  5. Phan Đức Tùng

Nếu mua đúng đồ thì vẫn coi là trung bình chứ không đến mức rẻ, theo e thấy bộ bàn ghế với cái đèn chùm thì mấy cái đồ decor để a có thể chi trả cũng ko đến mức đắt đâu a.
    tue truong thích bài viết này
  6. tue truong

tue truong Mới đăng kí

Tất nhiên mức giá ở trung bình khá thì OK. anh em nào có thể giúp lên được 3D thì tốt, tất nhiên mình sẽ có hậu tạ.
    mình thích trang trí bằng gỗ + tranh là đẹp nhất
  7. Phan Đức Tùng

Lên sàn gỗ và giấy dán tường của Ý nha anh, tranh thì còn tùy mình thích thể loại nào :-bd
  8. Phan Đức Tùng

Màu giấy dán thì có thể chọn màu nhẹ nhàng như màu sữa họa tiết gold hoặc màu xám họa tiết trắng nha a, màu trần nhà theo e nhìn thấy thì đang màu xanh, nếu có thể nên sơn lại trần nhà màu trắng thì nhìn sẽ sang hơn.
  9. tue truong

tue truong Mới đăng kí

cũng thích sơn trần màu trắng lắm, trước đi làm không ở nhà, ông bà lại nghe tư vấn sơn màu xanh
  10. taidat3210

taidat3210 Mới đăng kí

TRANG trí rấ đeoh đất viif
  11. songngu2014

songngu2014 Thành viên cấp 1

nhìn trống thật chờ ng đưa ra ý tưởng
  12. kt_that_tinh

kt_that_tinh Mới đăng kí

Mình thấy nhà bạn trang trí theo kiể bán cổ điển nhưng nhẹ nhàng chút thôi.
    Thấy có cái vòm chỗ cửa đi nó hay hay đấy, đi theo nội thất kiểu châu âu thì hợp lý nhất đấy

Ủng hộ diễn đàn