Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ] Vấn đề về khớp audio thu bằng máy ghi âm trong Primere

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Premiere' được đăng bởi Chipp Boss, 1/6/15.

Lượt xem: 3,847

1. Chipp Boss Mới đăng kí

Đợt vừa rồi em có quay một sự kiện, cụ thể là một bài phát biểu trên sân khấu. Em dùng máy HXR-MC2500 của SONY để ghi hình lại bài phát biểu, đồng thời sử dụng máy ghi âm PANASONIC gắn mic để ghi âm bài phát biểu.

Vấn đề hiện tại em gặp phải là sau khi em bỏ file âm thanh vào trong primere và ghép cho khớp thì âm thanh càng ngày càng trễ dần về sau, khúc đầu khớp miệng nhưng khoảng sau 2-3 câu là sẽ trễ một chút, càng về sau càng trễ nhiều, nếu cứ cắt ghép thủ công phần audio như vậy sẽ rất mất thời gian. Nên em mong sự giúp đỡ từ các bác để tìm hiểu thêm về vấn đề này?

Em ghi chú thêm về thông tin sequence em tạo để dựng clip, source video ở định dạng MTS
    Sequence 02
    1280 x 720
    25.00 fps
    48000 Hz - Stereo

Source âm thanh thì file định dạng WAV Bit rate 768Kbps

Em sử dụng Primere Pro CS6 - Mong nhận được sự giúp đỡ từ các bác

...
    HoaBui thích bài viết này
  2. thinhpham

thinhpham Mới đăng kí

Chỉnh sửa lần cuối: 4/6/15
  3. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Ca này khó nhỉ? up cái ủng hộ thớt xem có cao nhân nào giúp.

klq cơ mà mình ghét nhất cái thằng file MTS khi sử dụng với Premiere. Dính quả video ko có tiếng mà đến bjo vẫn chưa xử lý đc :(
  4. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn