Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ về track trong Sony Vegas

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi homanh96, 7/11/13.

Lượt xem: 12,476

1. homanh96 Thành viên cấp 1

Mọi người cho mình hỏi, khi mình biên tập video, mình xoá đi một đoạn thì làm sao di chuyển toàn bộ video phía sau lên và lấp vào chỗ xoá.
    Cảm ơn ạ1

...
  2. Bầu

Bầu Thành viên cấp 1

mình thường bôi đen ( theo cách hiểu của mình ) bằng cách ctrl+ tích các video phía sau rồi nhấn G ( để tạo group) là kéo 1 lượt, còn nhấn U để bỏ group, bạn có thể click chuột phải để chọn creat new group thay vì ấn phím tắt cũng được
    homanh96 thích bài viết này
  3. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Thật ra là trong Sony Vegas Pro có 1 chức năng giống Premie Pro là Ripple nó sẽ tự nối lại những đoạn bị thừa khoảng trống ở giữa như bạn nói trong trường hợp xóa 1 video

Bạn tham khảo tut hướng dẫn của mình tại đây nhé :
    pitlamgihomanh96 thích bài viết này.
  4. homanh96

homanh96 Thành viên cấp 1

Vậy cho mình hỏi thêm là làm sao để dời tất cả video (từ chỗ mình chọn) ra sau được?
  5. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Bạn dùng chức năng Selection Edit Tool trong Sony Vegas Pro, có thể drag chuột và chọn hết các đoạn video bạn muốn di chuyển là dc. Trong trường hợp timeline của bạn chia ra quá nhiều track kéo dài luôn thì bạn nên nhấn nút ~ Timeline của bạn sẽ dc thu nhỏ và bạn có thể chọn tất cả các đoạn clip từ các track khác nhau

pitlamgihomanh96 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn