Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ về vấn đề kích thước lớn làm backdrop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hailovemoney, 13/12/15.

Lượt xem: 3,471

1. hailovemoney Thành viên cấp 1

Hiện tại ông sếp giao em làm cái backdrop về chủ đề chúa giuse và đức mẹ, kích thước 3m5x4m, em làm bên PTS, em làm kích thước 350cmx400cm 300 dpi, nhưng về phần hình ảnh em tải trên mạng có 72dpi 22,93cmx16,33cm em dùng phần mềm photozoom 5 phóng to ảnh bằng 2/3 kích thước thật và chỉnh 300 dpi thì khi in ảnh có bị mờ ko , máy em core i5, có 4g ram nên lúc save file bị lag không save được. Mong mấy cao thủ giúp em

...
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn để 300ppi mà với kích thước đó thì bạn xuất file từ sáng cho tới chiều chưa xong nữa, mà nếu có xuất file được thì lại chổ in chắc mở lên đứng máy luôn. Với kích thước đó thì bạn để 72 pixel thôi, nhưng về ảnh stock thì nên tìm ảnh chất lượng nha, chứ ảnh stock mà 72 pixels nữa thì không ổn :)
  3. binnghiem

binnghiem Thành viên cấp 1

da xuong 72 thi kiep nay chi con la 72 thoi hahahah. photozoom zit ko co xi nhe dau. kieu backdrop nay khong lo qua dau. vi khi nhin ng ta cung dung ra xa nhin moi het tong the. chu ai dau di mat vo nhin cai dam may dau ma hahaha
  4. hailovemoney

hailovemoney Thành viên cấp 1

giaphu_design : cám ơn bạn đã góp ý kiến, tại mình mới làm dạng này lần đầu và ông sếp bắt mình phải để 300dpi nên mình chịu
  5. hailovemoney

giaphu_design : bạn ơi cho mình hỏi thêm nếu ông sếp ưng ý cái hình này mà chất lượng hình như thế liệu có cách nào khắc phục được không ạ, tối hôm qua ông sếp nói gửi hình qua facebook xong ổng còn nhắn tin sms cám ơn em nhiều...
  6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

7. hailovemoney

ToiHocDoHoa.com : cho mình hỏi khi thiết kế kích thước lớn như zậy thì chất lượng ảnh khi thiết kế là 300 dpi hay 72 dpi ạ
  8. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

9. haitran2302

haitran2302 Thành viên cấp 2

Chất lượng ảnh sử dụng tk tốt nhất 300dpi, xuất ra file in thì 72dpi hay thấp hơn chút cũng ok, ai rảnh háng ngồi soi cái backdrop treo cách mắt cả mét của bạn làm gì :3
  10. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Hình thì càng lớn càng tốt, không có thì xài hình nhỏ. Phóng to hình rồi đem đi in khách cũng mấy khi để ý đâu. (Khách kỹ quá thì chịu :|)
  11. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Cách đơn giản nhất ! Lưu với dạng .tif ! Vẫn giữ 300dpi rồi mang ra nhà in tự khắc người ta biết làm gì ! :)
  12. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Cách đơn giản nhất ! Lưu với dạng .tif ! Vẫn giữ 300dpi rồi mang ra nhà in tự khắc người ta biết làm gì ! :)
  13. NguyenTan81

NguyenTan81 Mới đăng kí

in chất liệu gì vậy bạn? khổ ngoài tiệm in hiflex hình như tối đa là 3.2m hay sao á. kích thước lớn thì họ hay xuất file in tiff 150dpi. Mà tùy nơi in nữa nên tốt nhất bạn hỏi bên chỗ bạn muốn in ấn sẽ được hỗ trợ tốt nhất;)
  14. gummyboy

gummyboy Thành viên cấp 2

Quan trọng là tìm hình chất lượng cao bạn ah! 3.5 x 4m thì xuất 72dpi thôi, để 300 dpi xuất cho đến kiếp sau đấy! Cái bạt này phải nối rồi! khổ máy in lớn hình như có 3.1 hay 3.2m thì phải.

Ủng hộ diễn đàn