Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp Đỡ Về Vấn Đề Về Kích Thước Lớn Khi Thiết Kế Bên ILLUSTRATOR CS5

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi toanit0392, 6/3/14.

Lượt xem: 39,233

1. toanit0392 Thành viên cấp 1

Mình định thiết kế cái bandroll kích thước width: 11m50 , height: 1m50 , mình đưa vào AI thiết kế thì nó ko cho nhập kích thước này..., bây giờ mình mới đụng tới kích thước này..bình thường mình chỉ thiết kế stands với kích thước 1m60 và 60cm thì ok, bây giờ làm cái bandroll thì ko được..nó báo là bị giới hạn kích thước tối đa...các bạn có các nào khắc phục ko giúp mình với..mình xin chân thành cảm ơn.

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Bác cho kích thước nhỏ cũng được, cùng tỷ lệ là được, AI làm vector sao phải xoắn.
    Sau gửi nhà in nhờ ngta xuất file in phóng lớn ra cho.
  3. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Chắc bạn toàn Export ra file PNG để in 8->
    Cris89 thích bài viết này
  4. toanit0392

toanit0392 Thành viên cấp 1

vậy là ko có cách nào cho kích thước lơn được...qua corel làm cho chắc ...thank mọi người nha
  5. heoconyeucarot

heoconyeucarot Thành viên cấp 2

Để 11.5 cm x 1.5 cm là theo tớ :D
  6. đỂu

đỂu Thành viên cấp 2

Thu tỷ lệ 1 - 10 thiết kế vector thoải mái mà bác
  7. Thành Designer

Thành Designer Thành viên cấp 1

Éc đã làm Ai rồi, mà ko biết cách xuất ra để đi in ra đúng KT vãi bác thớt lun, làm theo tỉ lệ 1 - 10 xuất ra PDF xách file đi chỗ nào ko nhận in, thì kêu dẹp tiệm lun đi>:)
    DIEM THANH, Vũ Anh NhânVinh Hoàng thích bài viết này.
  8. Vinh Hoàng

Vinh Hoàng Thành viên cấp 2

Mình cũng ít kinh nghiệm in.
    Bạn Thành Designer có tips hay. Thks bạn.
  9. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Thiết kế đúng tỉ lệ ...
    Ghi chú kích thước thật trong file In là người ta biết In thôi.
    Có thằng nhà In nào nhận in Hamlet Size 11.5 cm x 115 cm không mà bạn sợ nhầm. :))
    DIEM THANH, Specialkid, Gia Kiệt1 người khác thích bài viết này.
  10. abc1233210

abc1233210 Mới đăng kí

Vậy cho mình hỏi thiết kế theo tỉ lệ. thì ảnh khi phóng ra có bị vỡ không?
  11. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

vector thì vector lúc in bạt hoặc hifi xuất sang tif kích thước bé quá là nó nát. Tốt nhất để tỉ lệ lớn nhất có thể. Lúc xuất thì để dpi cao cao xíu.
  12. Kd120794

Kd120794 Mới đăng kí

Làm vecto thì lo jz hả bác , thoải mái đi. đúng tỉ lệ là được
  13. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

cùng tỉ lệ kích thước là đc bạn à ... AI nó tiện hơn PS là chỗ đó đấy .. bạn thiết kế 3x4cm mà in ra 3x4 mét thì nó cũng thế .. ảnh vẫn chất như 3x4 cm
  14. Gia Kiệt

Có nhiều người không hiểu vấn đề. In máy in bạt, hifi nó có nhiều loại. Mà đa số không đọc được file vector. Nó sẽ có một phần mềm chuyên biệt để sử dụng máy đó. Nên phải xuất ra dạng khác ví dụ như máy in hife xuli phải xuất ra tif. Bạn thử in một cái backdrop 3m x 6m mà bạn để 30cmx60cm rồi xuất ra tif 300 dpi xem có nét được ko? Chứ không phải là in opset rồi out film ở lab bằng máy DOLEVSITEX, KATANA hoặc một số loại máy khác thì nó xuất trực tiếp từ AI hoặc corel hoặc Indesign. Nếu các bạn làm in ấn các bạn sẽ hiểu rõ vấn đề hơn.
    Aki.Ryu, DIEM THANHphudang2001 thích bài viết này.
  15. lenm

lenm Thành viên cấp 4

16. Gia Kiệt

Ai có một số sang corel nó không đọc được lỗi bùng mặt. Với cả file AI sang corel nặng bỏ xừ mà corel sang AI nhẹ tênh
  17. chipquay

chipquay Thành viên cấp 2

Cho qua Corel, Ctrl + Q cho chắc ăn
    In Hiflex thì cứ file*TIF mà quất bạn ak
  18. HSP

HSP Thành viên cấp 4

:)) bandroll kích thước width: 11m50 , height: 1m50
    Bạn nên xem lại phần training AI của mình đi vì với ì lút thì không có gì gọi là bự là to cả :D
    toanit0392 thích bài viết này
  19. toanit0392

toanit0392 Thành viên cấp 1

hsptht4732 video tranning của bạn đâu cho mình xem với
    thank nhiều
  20. Designthanh1

Designthanh1 Thành viên cấp 2

không cần thiết là mình phải xuất file đúng kích thước mình in bạn ak, Nếu bạn làm flim xuất ra bản kẽm thì mới dùng cách đó, trên file Ai chỉ cần xuất file Tif để chất lượng cao 300dpi rồi gửi nhà in, in theo kích thước bạn yêu cầu là được.

Ủng hộ diễn đàn