Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ về xử lý xuất ảnh từ Ai ra định dạng JPG hoắc PNG

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi hihahiha, 17/3/15.

Lượt xem: 2,147

1. hihahiha Mới đăng kí

Chào các bác ạ, em mới dùng Ai nhưng khi vẽ bằng Line xong thì không biết cách lưu ra định dạng ảnh hoặc png. Em đã export ra JPG với PNG nhưng xem hình đã lưu thì trắng trơn ạ mất hết các đường đã vẽ :(( Bác nào giỏi về Ai chỉ em cách dùng với ạ

...
  2. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Theo như screenshot của bạn thì bạn đang chọn Fill màu xanh lá nhạt & Stroke màu xanh lá đậm nhưng các line bạn vẽ hình như chưa áp dụng Fill & Stroke này thành ra các stroke bạn vẽ vẫn là rỗng không (empty), như vậy khi in ra sẽ không thể hiện gì hết ngoài nền trắng.

Thử lại bằng cách chọn các path/ stroke của bạn hiện có trên canvas và tô màu Fill & Stroke cho nó nhé.

* Save PNG/ JPG:

File/ Save for web... / PNG...
    Hồng Sơnhihahiha thích bài viết này.
  3. hihahiha

hihahiha Mới đăng kí

thitkho chọn path/ stroke như nào ạ, em nghịch lằng nhằng cả nên không biết như nào ạ, em làm bài tập design ngành kiến trúc ạ
  4. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Bạn dùng "Selection Tool" (1) mũi tên đen trên cùng của Tool Menu, click vào các line/ art trên màn hình và rùi chọn màu (2a hoặc 2b đều được)

hihahiha thích bài viết này
  5. hihahiha

hihahiha Mới đăng kí

thitkho em làm được rồi bác ạ, em cảm ơn bác rất nhiều :x
    thitkho thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn