Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

( Giúp Đỡ ) Xin giúp đỡ file ảnh như hình ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kangsun, 25/10/16.

Lượt xem: 2,849

1. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@karthus : ủa ! e biết lưu file hình trực tiếp àh ! OK thì e lưu file trên kia bằng chuột đí, tại vì e lại kêu gửi hình vào Gmail, nên a thấy lạ.
    Bi giờ, a thử e vi tính căn bản nè, nghĩa là link Graphicriver dưới này, hình preview full size toàn bộ từ trên kéo xuống dưới dài thòng, đã bị chặn vì bản quyền, e nhấn vào, sẽ bị chuyển qua xem hình riêng lẻ rời rạc, từng hình nhỏ, đối với a, lấy hình gốc dài dài, là chuyện nhỏ, e thử xuất chiêu của e xem vi tính căn bản của e là thế nào ! ha ha ! :))

Graphicriver Modern 3D Text Effects :

https://graphicriver.net/item/modern-3d-text-effects-go4/10205191
  2. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

tranvan.muon vâng bác làm em phải suy nghĩ lại vấn đề này :-B:-B:-B, chắc bác ấy ít dùng tool của forum để up ảnh lên , hoặc giã bên đó ngta hok dùng pc các kiểu .... chứ còn vụ F12 tab source hoặc resource .. images thì nên dùng với trang nén khi review, và tính phí tãi các thứ thôi (tránh lạm dụng).... chứ còn mà full TUT tin học kiểu teamview hay cầm tay chỉ việc thì em xin kiếu trước bác ạ.... =))=))
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. karthus

karthus Thành viên cấp 2

đúng không bác!
  4. karthus

karthus Thành viên cấp 2

à mà cái này không phải căn bản đâu anh ơi, không phải ai cũng biết đâu anh, nếu anh có tuyệt chiêu khác share em phát ạ,
  5. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Từ khi nào việc lưu một bức ảnh xuống lại làm các cao thủ nhà ta trăn trở đến vậy ?

Lấy chuột chỉ ngay cái ảnh đó >> Right click >> Save image as... (mấy trình duyệt khác cũng đại loại vậy).

Với những trang khó lấy thì F12 rồi dò thứ gì có liên quan đến image rồi lưu xuống.

Còn mù tịt công nghệ thì canh đúng cái trang nào đang hiện bức ảnh của ta cần lấy rõ nhất thì nhất Ctrl + S. Nó sẽ lưu cả cái trang xuống bao gồm html và cả folder nguồn kèm theo. Vào cái folder tìm tấm ảnh bạn cần.
  6. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

Bát Nhã chuyện là bác tranvan.muon đang test các thứ thôi! =))=))
    tạm lắng tại đây đi ... bị loãng chủ đề quá ....:(fight):)):)):))
  7. tranvan.muon

@ThanhIT : Mình đâu có loãn topic, bạn đọc từ trên xuống xem, rõ ràng là @karthus kêu "2 bác" gửi file hình ảnh trên kia vào Gmail chấm cơm, mình đã chỉ dẫn @karthus chuột phải lấy hình ảnh. là chỉ dẫn đúng. và xong phim tại đó. Do bạn @ThanhIT cứ chọc vào tag tên mình vào nữa, buộc mình phải nhảy vào tiếp nữa, làm cho topic kéo dài xuống đến #26 vẫn còn bị tag tên hoài, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/10/16
  8. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

Ồ mai gót. ... :)):)) vậy em xin cáo lỗi nhé ... mà em có 1 thắc mắc bác ơi .... người nhờ gửi là kangsun hay kathurs :-/:-/
  9. tranvan.muon

@ThanhIT : Ý chà ! bi giờ, a mới phát hiện, là có 2 người khác nhau, mà 2 tên thì hơi giống giống, a cứ nghĩ là 1 chủ thớt, nên a nói loạn xạ lay tùm lum ! ha ha ! :))
    Nói đùa thoai, e cứ tag tên a nói thoải mái, vì a và e sắp có điểm thưởng, để lên thành viên Level +1 ! ha ha ! :))
  10. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

cách tính điểm và lv thế nào vậy bác? em thấy các chức danh mà hok hiểu cách tính điểm!
  11. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

sẳn đây các bạn cho mình hỏi là hôm trước mình download 1 image preview trong bộ action với kích thước 590 × 50716 px .
    giờ làm thế nào để úp lên web
  12. Cao Thanh Cong

Cao Thanh Cong Mới đăng kí

13. tranvan.muon

@vector368 : có thể dùng mẹo, là chuột phải, Copy Image link kia kìa, past vào mục nhét image cho web ấy, là sài ngay chính hình của nó up ! ha ha ! :))

Mà bộ Actions gì dài dữ vậy ? cho mình ở chổ này ngắm nghía nó tí xíu đi ! :)
    vector368 thích bài viết này
  14. vector368

tranvan.muon hôm trước mình đã làm y như bạn nói nhưng khi trang chủ gỡ ảnh thì ảnh của mình mất theo :)):)):)):))
    giống như ảnh của bạn úp trong bài action photoshop đó
  15. tranvan.muon

@vector368 : Đúng rùi, ăn ké thuyền cùa người ta, thì thuyền người ta ra đảo, thì sẽ đi theo cả dàn luôn. nhưng mà, đỡ hao "điện" ha ha ! :))
    Mà mình có up Action Photoshop nào vậy ? ở đâu nhĩ ?
  16. vector368

17. vector368

18. tranvan.muon

@vector368 : Vì thế, cho nên chỉ ăn ké, với các topic hỏi đáp giao lưu nhanh gọn, thì sài đở hình của người ta, còn khi là lập topic chia sẻ lâu dài, mới dùng Imgur up load của Vietdesigner.
  19. tranvan.muon

@vector368 : cái Actions Go 4 chưa phải là nhiều, mình có cái link dưới này, là Bundle của Go 1 đến Go 10 đó, sức mạnh của chữ Bundle, ai cũng biết nó là vô địch thủ rùi đó, ha ha ! :))

Modern 3D Text Effects Big Bundle :

http://gfxmafia.net/graphicriver-modern-3d-text-effects-big-bundle/

Chú ý là chỉ có link cúng cùi còn ngon, các link còn lại, đã ra đảo hết rùi. ha ha ! :))

Ủng hộ diễn đàn