Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em chép lại blend màu ảnh với.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi huuthach99, 23/6/17.

Lượt xem: 1,562

1. huuthach99 Thành viên cấp 1

Dạ em có 1 tấm hình đẹp, mà tiếc là độ phân giải nó thấp quá. Em tìm được ảnh gốc nhưng em không biết cách copy blend bên ảnh kia sang ảnh gốc. Anh em nào biết hướng dẫn hướng đi giúp em với. Em cảm ơn.

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@huuthach99 : khi hok có file gốc của tác giả Blend, thì phải mắt nhìn xào qua xào lại, so nhìn, chứ hok có quy tắc nào cả, mình sài Selective Color lo phần nền đắt, và cỏ xanh dưới đất, Hue lo phần cây màu xanh ra đỏ tím, Color Balance lo phần nhà cửa, vậy đó, tùy người sáng tạo, có thể có cách làm khác nhau, nhìn thấy giống mẫu là dc ! ha ha !:))

emkdeptraihoandsg thích bài viết này.
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

match color, 1 click xong.
  4. tranvan.muon

@drax : Bạn nói Match Color xong phim, thì bạn thử làm hình đó bằng Match Color, sau đó, đưa lên đây cho các bạn so sánh kết quả với hình mẫu, sẽ biết ai xong và ai chưa xong liền àh, ha ha ! :))
    tungkhatsua thích bài viết này
  5. tungkhatsua

tungkhatsua Thành viên cấp 1

tranvan.muon Bác làm đẹp lắm , em đã thử Match Color rồi mà màu nó không giống ;)
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon m ko giỏi lắm nhưng ko chém gió đâu. cứ comment chỉ chỏ chút mà phải chứng minh thì mệt lắm.
  7. tranvan.muon

@tungkhatsua : Nếu chỉ có match 1 phát, ra 100 loại blend màu đủ món các kiểu, thì ngoài kia hok cần TUT học Blend òi, chỉ cần lấy mẫu cưới đẹp của người ta làm, về nhắm mắt Match đại 1 phát, giao Album Cưới, là có tiền sài ngon lành, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/6/17
    emkdeptrai thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn