Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em ghép ảnh như thế này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi gentobi, 20/8/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 2,691

1. gentobi Mới đăng kí

hướng dẩn kỷ dùm em nhé,em gà lắm ^^
    page của gentobi, trên Flickr

...
  2. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Ghép 3 ảnh lại với nha ấy à :-/ Cái này xài Paint hoặc PTS gì đều được. Ở PTS thì tạo một file mới, đưa từng ảnh một vào như trên rồi lưu lại thôi.

Lần sau chú ý tiêu đề viết hoa chữ đầu tiên
    gentobi thích bài viết này
  3. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Tạo file mới màu trắng Ctrl + N, dùng move ( V ) kéo từng ảnh vào file mới tạo, sau đó chọn từng ảnh nhấn Ctrl + T và thu nhỏ lại sao cho vừa. Cái này là kiến thức cơ bản bạn nên xem kĩ ở box cơ bản
  4. cà phê fin

cà phê fin Mới đăng kí

Hỏi cái gì vậy bạn? Vừa mới đọc topic than phiền của admin xong, qua đây nghía trúng cái đề tài mà đọc vô chẳng hiểu là nhờ vả cái gì sất...
  5. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Nếu ko thì làm bằng Photoscape. Nó có mấy cái khung sẵn, nhưng ko chỉnh kích thước ảnh được. Nên Làm như các Bác Hưng Trần Văn nói nhé. Cái này là sơ đẳng đấy.
  6. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

ghép ảnh như thế này là ghép cái j hả bạn :|
  7. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Rằng thì là có 1 cái ảnh trắng này, xong lấy 3 tấm ảnh còn lại ghép vào ảnh trắng đó. được cái ảnh này. :D
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn