Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em khắc phục lối: Can't make clipping mask. the selection must contain more than one object .

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi kid_tv89, 2/10/14.

Lượt xem: 16,373

1. kid_tv89 Mới đăng kí

em muốn tạo clipping mask nhưng luôn báo lỗi Can't make clipping mask. the selection must contain more than one object . Cả nhà có ai giúp em với !
    Chân thành cảm ơn!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chọn một đối tượng thì nó áp dụng sao được lệnh hả thớt? Chọn cả 2 đối tượng rồi hãy thực hiện lệnh Clipping Mask nhé!

tranvan.muon, Piko NguyenHà Bơ thích bài viết này.
  3. kid_tv89

kid_tv89 Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhé. Mình đang trong thời gian tìm hiểu về Illustrator,
  4. maideo

maideo Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner Anh chỉ rõ dùm em cách chọn 2 đối tượng được không ạ, e cũng bị mắc lỗi như vậy nhưng không biết làm thế nào cả @@
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

6. maideo

maideo Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner e có place 1 bức ảnh, sau đó dùng rectangle tool vẽ 1 hình khác. Nhưng khi e thực hiện lệnh Clipping Mask thì nó lại báo "Can't make clipping mask. the selection must contain more than one object" ạ. E không biết làm thế nào cả @@
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

maideo: Là vì bạn chỉ chọn có duy nhất 1 đối tượng thôi. Bạn phải chọn cả hai đối tượng rồi mới áp dụng đc lớp mặt nạ Clpping Mask được chứ!?
    tranvan.muon thích bài viết này
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@maideo : Làm như @dù cun nói đó, a "dịch" lại câu nói đó, để e dễ hiểu nè :
    Nhấn giữ Shift, hok buôn ra nhé, rùi chọn Rectangurlar mới vẽ xong, (là cái nằm bên trên), rùi chọn tiếp hình ảnh (đang nằm lót dưới), là Clipping Mask dc, nói như vậy, mới dể hiểu ! :))

Ủng hộ diễn đàn