Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em làm món quà ý nghĩa tặng kỷ niệm ngày cưới Bố Mẹ ...^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Guitar classic, 17/12/12.

Lượt xem: 4,352

1. Guitar classic Thành viên cấp 1

các thím à....
    ...........em có tấm ảnh...trắng đen chụp bố mẹ ngày cưới đây ạ..:)
    ..........link ảnh scan : http://www.mediafire.com/view/?td9dhyrjldft56a
    ......
    .......em có ý tưởng này nhờ các thím xem xét có được không ?
    .......các thím xóa cho em 3 người đứng sau..
    .........có thể cắt ghép vào cảnh khác hoặc giữ nguyên cũng được làm sao cho đẹp là được.
    ........em sẽ phóng to lồng khung tặng bố mẹ ^^!..
    ........em cảm ơn..!!!!

...
  2. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Mới down về mở lên thấy tấm hình này siêu khó ~X(
  3. Rahlan Thanh

Rahlan Thanh Thành viên cấp 1

với những tấm hình phục hồi như này bạn nên scan khoảng 10 Mb trở lên sẽ dễ làm hơn và khi phóng to ra hình sẽ ko bị mờ
  4. Guitar classic

Guitar classic Thành viên cấp 1

:-s...em ra tiệm nó scan cho em thế.......chứ chả biết là phải dung lượng như thế nào...
    ......haizzzz
  5. Rahlan Thanh

Rahlan Thanh Thành viên cấp 1

bạn ra tiệm nói nó scan khoảng 15-20 Mb giá khoảng 5k/ tấm. Nếu ko nói nó cứ scan dung lượng thấp cho nhanh đó. Bạn scan lại đi cho mọi người làm dễ hơn. Nếu bạn muốn lấy 2 người thì kêu nó lấy 2 người thôi.
  6. Keiz Whiski

Keiz Whiski Thành viên cấp 2

scan lại đi bác ơi :D
  7. Keiz Whiski

Guitar classic thích bài viết này
  8. Guitar classic

9. Keiz Whiski

bác muốn cảnh như thế nào ?
  10. Nguyễn Trường

Nguyễn Trường Thành viên cấp 2

11. Guitar classic

sang trọng chút^^...
  12. khiem3890

khiem3890 Thành viên cấp 2

ảnh này thì đúng là bác nên scan lại chứ ko in khổ lớn đc đâu
  13. boyce min

boyce min Mới đăng kí

thui mình góp dzui!
    gợi ý cho bạn 1 [concept] nho nhỏ dành . Bạn có thể in ra và dán trên một tấm gỗ to hơn 1 chút - rất phù hợp [treo] hoặc [đặt] ở những góc nhỏ trong nhà như Bếp, phòng ngủ, gần cửa sổ, bệ cửa sổ, bàn làm việc, kệ tủ lưu niệm .v.v.:
    - Bạn [Typoghrapy] lại phần chữ bên trái bằng những câu nói quen thuộc của quý phụ huynh (cái này thì bác phải rõ hơn mình rồi - mình chỉ ghi những câu minh họa....- tốt nhất tìm những [câu nói của mẹ] bạn lấp đầy hết nữa bên trái, còn nửa bên phải chỉ để 1 câu thui [minh họa là câu "uh anh yêu em"] bạn hỏi lại papa nhé
    - Bạn có thể làm tông màu nào bạn thích - mình sẽ up cho bạn file .psd cho bạn nhưng mình nghĩ tông màu này khá phù hợp ròy!
    - Bạn có thể thêm chút màu sắc nhè nhẹ (hoa-cỏ-lá-trái tim bay bay ...gì đó) thêm cũng đc cho sinh động (nhưng lưu ý là nhẹ thui để ko phá bố cục - chủ yếu tả cá tính 2 nhân vật - 1 nói nhìu - 1 ít nói - nhưng cả 2 iu nhìu.... :D:D:D)

- ngoài ra, mình nghĩ hình [cổ] thế này thì nên giữ lại nguyên bản :) - chỉ bố cục lại dạng Polaroid với nhìu tấm rồi treo trên 1 cái khung carô sẽ hay hơn là cover lại
    - thui tùy vào bạn sáng tạo thêm - chúc thành công và dzui dzẻ! :)
    [​IMG]link cho file fotoshop - mediaf: mediafire.com/?9449l6n0v4d33g2
  14. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Góp ý bạn 3 điểm:
    Thứ nhất: VDS chứ không phải VOZ, nên đừng dùng từ "thím". Nhìn xong chán k buồn làm ảnh.​
    Thứ hai: Ảnh này chất lượng không tương xứng vs yêu cầu của bạn, có làm đc theo yêu cầu của bạn thì cũng mất nhiều thời gian, mất nhiều công sức, một ảnh nhờ vả cỡ này thì thực sự ở đây chỉ có người kĩ thuật cao mới làm được, mà những người ấy lại không đủ thời gian và kiên nhẫn làm free cho một người không quen biết đâu bạn nhé!​
    Thứ ba: Theo nhìn nhận của mình. Khuyên bạn thật sự giữ nguyên toàn ảnh để in, đừng lồng ghép cắt xóa gì hết, chỉ phục chế vài chấm hỏng của ảnh rồi để nguyên phóng lên cỡ 20x30 đóng khung gỗ vào là đẹp nhất!​
  15. Guitar classic

uhm mềnh cảm ơn nhé....:)
    ........
    thôi để mình ra tiệm làm .
    .....thanks all....:)
  16. along2015

along2015 Banned

tự tay mình làm mới ý nghĩa chứ bác

Ủng hộ diễn đàn