Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp] em nghỉ đơn giản nhưng em ko biết làm :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoangtien92, 9/10/14.

Lượt xem: 1,897

1. hoangtien92 Thành viên cấp 1

cái số 1955 nó nằm trong cái shapes ở dạng trong , thế em phải làm sao mấy bác giúp nhanh em phát ạ cám ơn nhiều

...
  2. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Bác hỏi gì khó hiểu quá.ý bác là làm sao 1955 nằm trong khung màu trắng đó đúng kh.
    hoangtien92 thích bài viết này
  3. Cổ Thiên Lạc

Cổ Thiên Lạc Thành viên cấp 1

Ý bạn là cái số 1955 là transparent ah, hay là cái shape bên ngoài là transparent ? Hay là sao ?
  4. hochoidesign0411

hochoidesign0411 Thành viên cấp 1

thì cái số 1955 đặt trên khung trắng rồi sử dụng lệnh đục thủng trong pathpinder ( shift + ctrl + f9) thôi
  5. hoangtien92

hoangtien92 Thành viên cấp 1

uhm đúng rồi bác , tại em mới tập tành nên ko biết nói sao bác thông cảm
  6. hoangtien92

vậy cho dể hiểu nhé cái khung màu trắng là shapes , em muốn cái số đục thủng cái khung trắng đó , vậy đc chưa mấy bác
  7. hoangtien92

sao shift + ctrl +f9 ko đc vậy bác
  8. lamvo997

1. tạo 1 nền, mảng trắng, và chữ.
    2. giữ ctrl nhấp chuột trái vào layer chữ 1955 ta có vùng chọn.
    3.chọn khung màu trắng rồi đánh delete, tiếp theo xóa layer 1955 chữ đi là xong.
  9. hochoidesign0411

hochoidesign0411 Thành viên cấp 1

nhầm đây là box ps, tưởng hỏi ai, như # trên là đúng rồi
  10. Takaki

Takaki Thành viên cấp 1

Gì mất công vậy, để text màu giống màu nền là được mà :|
  11. lamvo997

Takaki: nền có độ sáng tối khác nhau mà bác .Hình nhỏ thì thấy vậy chứ hình lớn là thấy rõ ngay.Mà thớt muốn hỏi kỹ thuật làm để biết cách làm mà bác.

Ủng hộ diễn đàn