Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em photoshop bức ảnh ra đình với!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi huonglan, 24/2/13.

Lượt xem: 3,326

1. huonglan Mới đăng kí

Hix, tình hình là bố mẹ em đang giận nhau nên em định làm cái ảnh rồi ép gỗ cho bố mẹ em ở nhà đỡ giận. Em và anh em lại đi học xa nhà, nhà có mỗi bố với mẹ, em sốt ruột lắm, em nhờ các anh pro photoshop làm giúp em cái ảnh này. (Cho da mịn màng, ảnh sáng và đằng sau là 1 ngôi nhà trông có ve ấm cúng....). Cuối cùng các anh ghi dưới đó dòng chữ gia đình hạnh phúc hộ em nhé! Em cảm ơn các anh rất nhiều ạ!
    Đây là ảnh gốc các anh <3
    mediafire.com/?f26tdc8yfwhwu2u

...
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  2. vOz_James

vOz_James Thành viên cấp 3

Link thế này làm ăn niềm tin ah? :(( Mình muốn giúp mà bạn để link mình thua. Để sang link download đi bạn.
    huonglan thích bài viết này
  3. huonglan

huonglan Mới đăng kí

Em nhầm, đây là ảnh gốc ạ <3
    mediafire.com/?f26tdc8yfwhwu2u
  4. BjnBo

BjnBo Mới đăng kí

Check lại link đi bác, mà cố gắng gửi ảnh gốc size lớn càng tốt vì như thế mn sẽ giúp bác hoàn thành tâm nguyện tốt hơn.
  5. BjnBo

BjnBo Mới đăng kí

Chỉnh sáng đẹp thì đơn giản nhưng làm cho bức ảnh có vẻ ấm cúng có vẻ hơi khó vì các thành viên trong gd đình bác chụp ảnh mà mỗi ng mỗi vẻ ... Tâm trạng quá! :)
  6. Đỗ Minh Tú

Đỗ Minh Tú Thành viên cấp 2

E down về thử xem sao. mong là giúp dc bác :D
  7. huonglan

huonglan Mới đăng kí

Vâng, Các anh cố gắng giúp em với nhé T_T
  8. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Ôi, bệnh nan y của PS :-s
  9. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

đặt gạch mai góp vui. giờ chịu rùi. ^^
  10. huonglan

huonglan Mới đăng kí

T_T, Các anh cố gắng làm giúp em với nhé! Em hóng...
  11. harikull

harikull Thành viên cấp 2

huonglanJason B thích bài viết này.
  12. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Vâng ! Rất cố gắng harikull :-bd
    harikull thích bài viết này
  13. MrBOOM

MrBOOM Mới đăng kí

Giúp chủ topic 1 tay, Cho da mịn màng, ảnh sáng và đằng sau là 1 ngôi nhà trông ấm cúng, ghi dòng chữ gia đình hạnh phúc...

Chúc gia đình bạn hạnh phúc !
    huonglan, Jason B, Melody3 người khác thích bài viết này.
  14. huonglan

huonglan Mới đăng kí

anh MrBOOM à.ảnh thì có vẻ đc rồi đấy,nhưng anh chỉnh cho tóc mẹ em và bố em dày hơn đc ko ạ? anh chỉnh cho mẹ em nhìn giống cái ảnh của anh harikull đấy ạ!
    mà anh ơi,anh có thể ghép cho em ảnh của anh trai em vào đc ko? tại vì nhìn anh ấy cầm bó hoa xộc xệch quá! Em biết là chỉnh ảnh này hơi khó, yêu cầu cao,,nhưng tại em chỉ có mỗi cái này thôi,mà em lại muốn làm bố mẹ em bất ngờ,nên ko bảo bố mẹ chụp lại ảnh gia đình! các anh giúp em với nhé! Em đã nhờ quán chỉnh rồi,nhưng quán chỉnh ko đc đẹp lắm đấy ạ!
    thanhks các anh nhiều :)
    MrBOOM thích bài viết này
  15. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Làm đến đây chịu cứng luôn, mmuốn cho bố mẹ gần nhau mà ko kiếm đâu ra cái áo giống thế mà cho vào :| tính clone cái áo mà chưa thử, chắc fail :(
  16. huonglan

huonglan Mới đăng kí

anh Đoilơ ơi,anh ghép ảnh vào đc ko ạ? lát em sẽ gửi anh mấy cái liền,anh xem ghép vào hay tách ra thế nào hộ em với nhé! :)
  17. Đoilơ ViệtDesigner

tách ra thì dễ, quan trọng ở chỗ ko có 1 phần cái áo của mẹ để thêm vào =,.=
  18. huonglan

huonglan Mới đăng kí

Thêm 2 cái ảnh này các anh thử ghép hộ em xem nhé <3:
    mediafire.com/?b9o6ip7mxw8nvlb
    mediafire.com/?2yk281dbghz6z6h
  19. MrBOOM

MrBOOM Mới đăng kí

Tóc trong pic này dày lên như thế này dc chưa ạ. [​IMG]

Còn về phần bó hoa thì ko sao cả, nhìn như vậy sẽ tự nhiên hơn ko bị gò bó mất tự nhiên do vấn đề cắt ghép nhiều.
    vantd123ldhuonglan thích bài viết này.
  20. Đoilơ ViệtDesigner

Mình làm đến thế này, xoàng xoàng còn nhiều lỗi nhỏ lười fix, bác nào thích thì lấy xử lí cắt mod ghép qua background khác, mệt vãi.
    Demo

Fullsize
    http://www.mediafire.com/view/?svqg0408cjs7917
    ChiRi_208, Hà Bị, huonglan1 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn