Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em tư vấn mua máy mới Canon

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi ro_fe_111, 26/10/12.

Lượt xem: 6,183

1. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Mấy bác này nhiều chuyện quá. Túm cái váy lại là thớt muốn mua máy Đờ Sờ Lờ Rờ hiệu Ca Nông. Với số tiền đó thì nên lấy 60D, tạm thời cứ sài lens kit, khi nào lên tay thì lên đời lens sau :D
  2. xuangiang1011

Máy film gì vậy ? :D
  3. duyoxay

duyoxay Thành viên cấp 1

Canon 3000N
  4. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Chán chẳng muốn nói, tôi chẳng giỏi j cả. Theo như tôi đọc thì chủ thớt hỏi chỉ là máy cơ, cũng có thể tôi gà tôi kô biết máy cơ người ta gọi là máy số, ok. Còn theo như bạn nói mua máy phim bây giờ để thẩm du thì bạn định bán máy của bạn cho người khác để người đấy thẩm du àh.
    Bạn đã chụp cả 2 loại máy rồi nên bạn cũng hiểu để chụp được 1 bức ảnh đẹp = máy phim rất khó và vất vả nhỉ, nhưng mà tôi nghĩ người yêu nghệ thuật thì càng khó càng thích. Chỉ có vậy thôi tôi gà tôi kô biết j nhé.
  5. xuangiang1011

Thôi thôi, 2 bác xì top ở đây,mỗi người 1 quan điểm, làm gì mà tranh luận cháy bỏng thế :-ss Tập trung vào phần chính là tư vấn cho thớt đi nào :D
  6. xuangiang1011

Không ưng em này cho lắm, chúc bác bạn đc giá hơi nhé :D
  7. duyoxay

duyoxay Thành viên cấp 1

bạn ơi , ngày nào cũng cũng đem máy ảnh ra ngắm xong rồi lau lau chùi chùi rồi lại cất vào , đấy người ta gọi là thẩm du với máy ảnh đấy bạn , mình ko có thời gian chụp choẹt nhiều nên thế là mình đủ vui rồi
  8. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

25tr thì mình nghĩ 650d là hợp lý :D
  9. duyoxay

duyoxay Thành viên cấp 1

650D với ống Kit thì ảnh cũng khó mà đẹp đc :D
  10. duyoxay

duyoxay Thành viên cấp 1

SLR cho người nghiệp dư nghiêm túc

DSLR cho người chuyên nghiệp và... trẻ trâu (ST)
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  11. xuangiang1011

Mình thấy nhiều lúc ống kit thể hiện ko tệ đâu bạn à :D Cơ mà nếu có mua dòng 3 số thì nên mua 550D chứ ko nên mua 650D, phí tiền vào mấy thứ vớ vẩn ra. Còn với 25tr thì mình nghĩ cứ 60D với Kit 18-55 thêm ống 50mm F1.8 là ổn :D
  12. duyoxay

duyoxay Thành viên cấp 1

mình cũng đang dùng 50mmf1.8 và rất hài lòng :))
  13. xuangiang1011

Mình cũng hài lòng nhưng vẫn muốn lên 80mm F1.8 hay 50mm F1.4 [​IMG]
  14. duyoxay

duyoxay Thành viên cấp 1

với tầm tiền đó thì khó em nào qua đc 50f1.8 nhu cầu của mình cũng ko nhiều nên thế là đủ rồi :">
  15. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bạn cho mình link fb của bạn mình vào xem ảnh được ko, ko bạn up lên trên này cũng được
  16. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

sorry bạn, mình thấy bạn trả lời ko liên quan lắm đến câu mình hỏi
  17. duyoxay

duyoxay Thành viên cấp 1

Nói thẳng ra, công nghệ số đã chiến thắng.Film chỉ còn là thú vui, bây giờ bạn thấy ai chụp xong cho người khác xem bằng cách lấy phim ra rửa ko ???
  18. duyoxay

duyoxay Thành viên cấp 1

ý bạn muốn xem mình chụp đến đâu mà phát biểu như thế đúng ko , mình chụp cũng chả ra gì đâu , câu đó là mình lấy của 1 bác bên tinhte.vn bây h chả có pro nào sử dụng máy phim để tác nghiệp đâu bạn à .

Ủng hộ diễn đàn