Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em về vụ up video lên YouTube với ạ :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Light, 30/1/13.

Lượt xem: 3,804

1. Light Mới đăng kí

Em hiện nay đã làm xong kara và sub của 1 clip nhạc lấy trên YouTube, nhưng tại vì sử dụng video của Youtube nên nó nhất quyết block video của em, mặc dù em đã làm đủ mọi trò (đen trắng, chèn thêm intro, watermark...). Mặc dù em vẫn thấy có rất nhiều video kara+sub cũng sử dụng video trên Youtube của chính nghệ sĩ có đăng ký bản quyền mà ko bị block.
    Vì đây là video đầu tiên em làm nên em rất rất muốn up đc lên Youtube, ai giúp em với ạ. Có mánh lới nào chỉ em với :(.

...
  2. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Thêm vào đầu và đuôi Video dòng chữ gì đó xem :-?
  3. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Thử theo mình nhé (Lang : Vietnamese) :
    1. Trình quản lý video (Click)
    2. Nhìn vào list video của mình, chọn Chỉnh Sửa
    3. Kéo xuống dưới tìm tab Cài Đặt Nâng Cao (phía dưới video preview)
    4. Phần giấy phép và quyền sở hữu : Chọn Giấy phép Creative Commons - Ghi nhận tác giả.
    5. Lưu

Phần này có thể chỉnh sửa ngay lúc uploading, vì có nhiều khả năng là nó sẽ block ngay sau khi upload thành công. Vì thế bạn tranh thủ đổi ngay nhé. Video của mình có dùng nhạc bản quyền, up được 4-5 ngày rồi nhưng chưa thấy báo gì cả :D
    LangThangSaiGon, mr_minh_269Light thích bài viết này.
  4. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Hay nhỉ, mình bây h mới biết cách này đó :P
    Syter thích bài viết này
  5. wendychan

wendychan Thành viên cấp 1

:O bây h mình cũng mới biết luôn á :"> thks bạn nhiều nha :x
    Syter thích bài viết này
  6. Sao mình up video up xong là ok luôn.. Không yêu cầu gì cả load vẫn ok.... Kể từ khi mình up video lần đầu tiên...Cho đến giờ là 16 video
    :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn