Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em xóa mấy cái gạch trong này với!:(

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi loney_park, 29/7/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 2,502

1. loney_park Mới đăng kí

Em ghép hình này xong,nhưng ko biết tẩy mấy cái gạch khung hình của mỗi ảnh đi kiểu gì! x_x Phóng ra thì sẽ thấy mấy cái gạch đó, xấu lắm ạ! :-< Ai chỉ em cách xóa! :((

...
  2. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Không hiểu bạn làm sao mà ra thế này, theo mình nghĩ thì chắc bạn đã gộp tất cả layer thành 1 rồi nên mới không chỉnh sửa được.
    Cắt ghép thì bạn nên đặt trên từng layer một để dễ dàng chỉnh sửa. Đã ra thành phẩm thế này thì Clone Stamp hay gì đó tương tự
  3. Mít Tơ Boom

Mít Tơ Boom Thành viên cấp 1

kiếm mấy cái ảnh cũ rồi Clone Stamp thôi bạn:D Trước mình cũng bị thế này :)) chết vì cái tội làm ẩu=))
  4. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

:)) Cẩn thận là 1 đức tính của ng làm ảnh đấy. Và lúc merge nên dùng phím Ctrl+Alt+Shift+E chứ không nên merge thẳng. Merge bằng cách kia sẽ tiện lợi hơn vì các layer vẫn tồn tại song song với layer đã merge ;)) H thì 1 là làm lại, 2 là bạn thử thêm pattern gì đó sọc chéo vào làm lừa mắt xem :-s
  5. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

làm mà ko lưu file .psd thì ăn hành thôi, her her
  6. Mr.Big

Mr.Big Thành viên cấp 1

bạn post ảnh gốc cho mọi ng` nghiên cứu coi
  7. Ốc Sên

Ốc Sên Thành viên cấp 2

Lỗi này là do bạn Refine Edge rồi xóa ko kĩ đúng ko?
  8. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu Thành viên cấp 2

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn