Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình giải đáp về vần đề cắt CNC và các file dùng để cắt CNC.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Triple H, 26/5/17.

Lượt xem: 21,461

1. Triple H Thành viên cấp 1

Một người bạn nhờ mình vẽ hộ mấy hoa văn theo mẫu để khắc CNC, mình thì chỉ quen vẽ bằng Ai nhưng nó lại nói là chỉ cắt được bằng corel thôi. Vậy cho mình hỏi cứ để file Ai có cắt được không và nều chuyển từ Ai sang CDR có làm thay đổi hình dạng bản vẽ? Bạn nào có kinh nghiệm có thể cho mình biết quy trình cắt CNC được không? Cảm ơn !

...
  2. phuongmy

phuongmy Thành viên cấp 1

FILE CẮT CNC ĐỂ XUẤT VÀO ARTCAM LÀ AI8.O TRỞ LÊN MÀ BẠN CHỨ CÓ XUẤT FILE COREL DÂU, XONG TỪ ARTCAM XUẤT MMG ROI DUNG NC STUDEO DE CẮT MÀ @@
  3. phuongmy

MÀ NÓI CHUNG BẠN VẼ CHO NÓ XONG XUẤT PDF CONVERT CHỮ BÌNH THƯỜNG LÀ ĐƯỢC CÒN LAI NÓ TỰ BIẾT XỬ
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. Hoanquangnam

Hoanquangnam Thành viên cấp 1

Có 1 số dòng máy cắt chỉ đọc đueôẹc phần corel thôi..nên bạn vẽ file vecter trên ẢI..save qua file PDF là đc rồi..
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. Triple H

Triple H Thành viên cấp 1

Tóm lại là nếu mình vẽ bằng Ai thì chỉ việc xuất sang file PDF là mang ra hàng nó sẽ cắt được phải không?
  6. phuongmy

chính xác
  7. Triple H

Triple H Thành viên cấp 1

Cảm ơn bạn
  8. bientran

bientran Mới đăng kí

Chào mọi người . mình muốn chuyển từ ( chữ viết) text sang f cắt CNC thì ntn dcj ạ. ai biết tư vấn giúp mình cái ạ. Vì mình muốn cắt chữ nên ghi xong nhưng ra f cắt thì ko hợp lệ. Thanks mọi người
  9. mocchuan

mocchuan Thành viên cấp 1

tùy dòng máy bạn ơi, như bên cty mình thì máy yêu cầu file là codrel. Bạn nên xem máy bạn yêu cầu đọc file gì. Nếu là Crel thì phải vẽ trên phần mềm đó thôi
  10. bientran

bientran Mới đăng kí

là DWG bạn ạ
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/9/17

Ủng hộ diễn đàn