Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình góp ý mấy cái logo (cùi bắp)..

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi gado, 6/10/15.

Lượt xem: 2,878

1. gado Thành viên cấp 2

Nay cũng tập tòi làm logo thử mà thấy nó cứ sao sao ấy:D, nên đưa lên cho mấy bạn trên VDS góp ý thử, gạch đá sao cũng được :)):)).
    Cái này là logo của công ty lặn biển. "monkey diving"

Cái này là logo của "CES" cái này bên giáo dục và đào tạo.

Còn cái này là logo của mình :v:v.

...
    Phạm Hữu Dư, tiendesignerSwingsOnlyone thích bài viết này.
  2. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Có vẻ như logo của bạn hơi nhiều chi tiết.
    gado thích bài viết này
  3. gado

gado Thành viên cấp 2

Uk chắc sau nay in ấn có vẻ khó nhỉ, ơ mà mình làm thử chứ có khách nào kêu làm đâu mà in ấn :v:v
  4. August Lê

August Lê Thành viên cấp 2

Mình thấy logo Diving của bạn sao sao ak, nếu bạn ko nói thì mình cũng ko biết nó là Diving :(
    gado thích bài viết này
  5. gado

gado Thành viên cấp 2

Ý của mình là làm chữ "d" thành cái ống thở với 1 cái mắt kính lặn mà có vẻ không thành công lắm :D
    August Lê thích bài viết này
  6. gado

gado Thành viên cấp 2

Không có ai góp ý giúp mình à?#:-s#:-s
  7. tonyhoang195

tonyhoang195 Thành viên cấp 1

Ý tưởng tốt nhưng hơi nhiều chi tiết thừa khó nhìn khó hiểu :)
    gado thích bài viết này
  8. gado

gado Thành viên cấp 2

Bạn có thể góp ý cho mình từng logo để mình rút kinh nghiềm không :D
  9. gado

gado Thành viên cấp 2

Không có ai giúp em ak, thà mấy bác cứ soi chỗ nào xấu thì chỉ em chứ cứ im lặng kiểu này chán thật :(
  10. mrcujbap

mrcujbap Thành viên cấp 1

cảm nhận đầu tiên của mình khi xem là logo tham chi tiết, Ý tưởng tốt nhưng chi tiết nhiều. Màu sắc cũng chưa hợp lý với lĩnh vực của khách hàng
    gado thích bài viết này
  11. gado

gado Thành viên cấp 2

Cái logo nào nhiều chi tiết vậy bạn @mrcụbap monkey diving hay ces.
  12. mrcloud248

mrcloud248 Thành viên cấp 1

Làm chơi như này là đẹp rồi, còn nếu để chọn thiết kế logo thì mình sẽ k chọn bạn :D
    gado thích bài viết này
  13. gado

gado Thành viên cấp 2

mrcloud248 Hi cảm ơn bạn.
    Mà sao không có cao thủ nào nhận xét từng logo cho mình, đang hóng 8->
  14. Virvi Pham

Virvi Pham Thành viên cấp 1

Theo ý kiến cá nhân của mình thì Logo 1 bạn nên lược bỏ những chi tiết bong bóng và cái râu ở chỗ ống thở nó chèn qua kính, mới đầu mình nhìn tưởng Living,
    Logo 2 dòng chữ ở dưới hơi bé, lúc in hoặc có kích thước nhỏ hơn sẽ không nhìn được.
    Logo 3 mình chưa biết nhận xét như nào ạ!
    gado thích bài viết này
  15. gado

gado Thành viên cấp 2

16. Kings

Kings Thành viên cấp 2

bỏ cái con ốc sên trên ống thở và bỏ bong bóng đi là ổn. vì trong thiết kế logo càng đơn giản càng tốt. với lại mình đánh giá cao cái chữ D của bạn vì nó đã làm ng khác tưởng là chữ L thay vì chứ D. đó là cái nghệ thuật kkkk
  17. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Chứ mà thiết kế cái logo để ng ta nhìn sơ qua 01 lần bik thì đâu phải là thiết kế. thiết kế là làm sao để cho mọi ng nhìn cái logo càng lâu đến đâu thì càng tốt đến đó. Chứng tỏ mình đã thành công. hihi
  18. gado

gado Thành viên cấp 2

Kings Thank bạn mình mới sửa lại rồi, cơ mà sao bạn không góp ý hộ mình 2 cái logo kia luôn :D.
    Kings thích bài viết này
  19. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Chữ Ces ở dưới nhìn nó ko được đồng điệu cho lắm thì nếu chữ E ẩn mà có cái lõm đằng sau lưng thì hơi ngồ ngộ ^_^
  20. Kings

Kings Thành viên cấp 2

cái logo GaDo của bạn thì tại Sao bạn ko kiếm cách khắc phục giữa chữ D và chữ G hen... nó có chung với nhau dấu | ở giữa đó. cách điệu nó lại 1 xíu. bỏ bớt cái gạch trắng ở giữa.
    gado thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn