Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình làm bức ảnh này

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi phamsangsuperboy, 11/9/17.

Lượt xem: 2,410

1. phamsangsuperboy Mới đăng kí

Mình muốn chỉnh sửa về kích thước 180x180 để làm ảnh bìa cho facebook. Ảnh sau khi chỉnh sửa vẫn giữ nguyên đc độ nét như ảnh ban đầu

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. phamsangsuperboy

phamsangsuperboy Mới đăng kí

Giúp m với, m vào picresize.com đổi đc về 180x180 rồi nhưng hình nó k sắc nét
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/9/17
  3. Phan Ngọc Phương Thy

Phan Ngọc Phương Thy Mới đăng kí

Đây nhé bạn, bị mờ là lẽ đương nhiên rồi bạn vì bạn chỉnh là 180x180 nếu đơn vị là pixel thì hình sẽ bị mờ, hay ý bạn nói 180x180 đơn vị mm hay là gì?
  4. phamsangsuperboy

Hình này m đổi online nhưng nó k đc sắc nét
  5. phamsangsuperboy

B Phuong Thy oi m muon doi sang 180x180 pixel
  6. phamsangsuperboy

Các b nào biết sửa trên photoshop giúp m với, cho nó về 180x180 pixel nhưng phải nét và nội dung vẫn giữ nguyên
  7. phamsangsuperboy

Các b giúp mình với
  8. Phan Ngọc Phương Thy

Phan Ngọc Phương Thy Mới đăng kí

Mình đã nói ở trên rồi, bạn chuyển về 180x180px thì lẽ hiển nhiên phải bị mờ, không có cách nào khác, vì đọ phân giải thấp, nhìn hình bình thường thì không sao, nhưng khi phóng to lên sẽ thấy rất mờ như hình bạn vừa up đấy.

Còn nếu muốn rõ sao bạn không up thẳng nguyên cái hình luôn, mình nhớ hình profile fb đâu có giới hạn pixel.
  9. phamsangsuperboy

Hình như up ảnh gốc nó bị cắt khung hình
  10. anhhungcloud

anhhungcloud Mới đăng kí

Muốn giữ nguyên độ nét thì ko đc resize nhé
    tranvan.muon thích bài viết này
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@phamsangsuperboy : Bạn phải resize hình lớn lớn thành số chẵn đẹp, cho Facebook nó tự làm gì thì làm, vì Facebook ưa sài cái auto tự động tỉ số zoom 50% (chia 2) của size hình gốc, thì sizwe tốt nhất, phải là số chia 2 rất chẳn đẹp, gồm có 1024 px, 2048 px, số từ 1000 px trở xuống, thì kệ nó, vì nó nhỏ, Facebook hok chia nhỏ nữa. nếu bạn sài những số lẻ tẻ, hok chia đẹp cho 2, thì sẽ bị xấu.

Hình bạn dưa, size rất xấu, hok chia dc cho 2 nè : 589 x 786 px . phải resize crop đưa về 512x512 px thì dưa vào Facebook ngon cơm.
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/9/17
  12. Johnny - Nguyễn

Johnny - Nguyễn Thành viên cấp 2

Cứ quăng cái hình lên facebook rồi cho nó tự canh chỉnh thôi. Cần gì bạn phải chỉnh lại.
  13. interior917

interior917 Mới đăng kí

xuống 180 khi người khác click vào zoom ảnh lên sẽ vỡ nát bét luôn đấy, sao bạn không quăng luôn cả cái hình lên fb nó crop mà

Ủng hộ diễn đàn