Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình lỗi hiển thị Ai với !!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi moveall, 23/6/15.

Lượt xem: 3,747

1. moveall Mới đăng kí

Mình mới dùng thử bản AI portable CS6. Không biết tại sao khi vẽ nó cứ kéo theo hình chữ nhật màu xám bên cạnh con trỏ.
    Khi mình lướt con chuột qua chỗ xám đó thì nó tư mất hoặc mở sang cửa sổ khác rồi bật quay trở lại cửa sổ AI nó sẽ tự mất
    Đây là lỗi phần mềm hay lỗi card máy vậy nhỉ? :(

...
  2. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

card thì phải bác ak, của em bị màu trắng lúc chỉ chuột xuống phần trước đó ko hiển thị. Nó mất nhanh thôi. Có lẽ của bác giống của em.
    moveallHồng Sơn thích bài viết này.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lỗi card màn hình đó thớt. Kiểm tra xem driver card đã được cập nhật mới nhất chưa?
    moveall thích bài viết này
  4. moveall

moveall Mới đăng kí

Mình vẫn dùng driver này từ trước đến bây giờ. Không có lỗi gì cả :(
  5. moveall

moveall Mới đăng kí

Mình dùng card Fx2800 M quadro 1GB , i7 X920 , 8GB Ram, mình nghĩ cấu hình này đáng ra phải chay tốt cái này chứ nhỉ
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tốt thì tốt chứ. Lỗi phần cứng phát sinh thì ai mà có thể ngờ đc hả thớt.
    Steven KarBit thích bài viết này
  7. Steven KarBit

Mình dùng Card AMD 8530, không hiểu sao trong danh sách tự chuyển đổi card của nó, nó nhận PS chạy card rời, trong khi AI nó lại cho vào card onboard nhề.
  8. moveall

moveall Mới đăng kí

9. Steven KarBit

moveall Vâng, em chơi thủ công rồi nhưng em muốn hỏi là tại sao nó không tự nhận thằng AI ấy ạ.
  10. moveall

moveall Mới đăng kí

Chắc bác vẽ chưa đủ đô năng nên nó chưa auto chăng? :D Có khi chưa ngốn RAM băng PTS nên nó cho là nhe:))
    Steven KarBit thích bài viết này
  11. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Do vẽ bậy nên thánh AI phạt đó :))
    Đùa chứ cái này có lẽ do card màn hình, card ngon thì nâng cấp driver, card cùi thì đổi.
  12. justlike

justlike Mới đăng kí

lỗi card rồi , mình sài QD1200 cũng mới bị , update driver , lau khe :)) cắm lại là hết
  13. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

Lỗi card màn hình nhé. Hiện tượng này còn gọi là RÁC card màn hình. Bác kiểm tra lại driver nhé

Ủng hộ diễn đàn