Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình lỗi màu tráng thành màu hồng PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi phdnda, 3/2/17.

Lượt xem: 3,427

1. phdnda Mới đăng kí

...
  2. muasamaz14

muasamaz14 Mới đăng kí

chấm
  3. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

Bạn đang ở hệ màu gì? Có bao nhiêu Channel trong hình của bạn? Nếu tất cả mọi chỗ trên hình của bạn đều ám một màu nào đó thì đây là lỗi do hệ màu. Nếu đang ở hệ RGB thì sẽ có 4 kệnh là Alpha, R, G và B, nếu dư kênh nào thì bạn xoá kênh đó.
    Nếu bạn dùng brush có màu hồng ffffff đó vẽ lên ảnh thì nó ra màu gì?
    Bạn thử vào Edit>Preferences>General chọn Reset Preferences on next launch rồi chạy lại PTS xem. Nếu các cách trên đều không tác dụng thì mình nghĩ đây là lỗi của màn hình hoặc card màn hình
  4. phdnda

phdnda Mới đăng kí

Sau khi reset References mở lại thì nó báo the moniter profile "2060W3" appears tobe defcetive.
    Mình ấn ignore thì vào màu bình thường.
  5. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

Vậy là lỗi bên Color Management của màn hình rồi nhé bạn :| Cái ni mình ko rành
    phdnda thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn