Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình những điều căn bản nhất.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Hi im Bisu, 1/6/15.

Lượt xem: 1,966

1. Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Đây là cái máy mình đang dùng, chắc là Canon DS126311, mình thấy phía dưới ghi thế.
    Công việc của mình là thiết kế những cái banner, poster pano các kiểu bằng AI cho nên mình chẳng biết tí gì về nhiếp ảnh cả. Nhưng giờ công ty cần phải đi chụp ảnh vài hoạt động của mấy cái trường cho Thiếu Nhi Trẻ Em ấy, và mình là thiết kế nên phải kiêm luôn việc này.
    Mình muốn nhờ các bạn chỉ mình cách chỉnh cái máy này như thế nào để có thể bắt đầu bấm nút chụp là đc.
    Mình cần:
    Chụp sáng
    Chụp tối
    Chụp trong phòng
    Quay Video.
    Công việc cũng không đòi hỏi nghệ thuật hay gì, đơn giản chỉ còn chụp rõ ràng và đầy đủ tư liệu là được, cho nên đừng có dạy đời mình nhé, đây không phải là chuyên môn của mình \T_T/

...
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

chụp auto, máy auto toàn bộ. chỉnh chế độ chống rung nếu có, sau đó bạn chỉ cần giữ tay máy cho chắc để chống rung, cẩn thận không thừa mà, và nhìn khung cảnh ok rồi bấm nút chụp. hậu kỳ đã có ps, lr thần thánh r.
  3. mtv_evol

mtv_evol Thành viên cấp 1

mình nhớ trên trang web của canon có hướng dẫn chụp ảnh cơ bản dành cho người mới bắt đầu, thớt chịu khó lên đó học tips vậy. Search Google với từ khóa: canon- asia snapshot
  4. nlangtuyen

nlangtuyen Thành viên cấp 1

DSLR mà ko có ai hướng dẫn thì tốt nhất nên đi học 1 khóa ngắn hạn ! chả tốn nhiều $ đâu bác, muốn xây nhà phải có nền vững chắc trước đã. Bạn tự học cũng dc , nhưng rất lâu ( như mình đây :D ) để nắm bắt hết
  5. binhnguyenphoto

binhnguyenphoto Thành viên cấp 1

tốn tiền học
  6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Cần chi học hành chỉ bảo.
    Lên trang chủ canon download manual về mà đọc.

Đọc song thành thợ ảnh luôn :D
  7. binhnguyenphoto

binhnguyenphoto Thành viên cấp 1

Đọc song bán máy luôn nhanh gọn lẹ
  8. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn