Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình tách nhân vật ra khỏi nền

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Michael Ren, 16/10/13.

Lượt xem: 2,681

1. Michael Ren Thành viên cấp 1

Mình chỉ biết dùng Quick Selection tool để tách thôi, nhưng hình này chi tiết tóc mình tách không được TT^TT Ai có thể tách giúp mình 3 nhân vật này ra khỏi phông được không, ảnh lưu dưới dạng .png là đc, size như hình gốc luôn. Thank mọi người ạ ><"

File gốc: Down

...
  2. Khánh Râu

Khánh Râu Thành viên cấp 1

giúp bạn chút :)
    Michael Ren thích bài viết này
  3. Michael Ren

Michael Ren Thành viên cấp 1

a, bạn gửi mình file size gốc được không ><"
  4. Michael Ren

down về từ link mình gửi là size gốc đó :(
  5. Khánh Râu

ah uh, quên, mình lại down cái ảnh hiển thị chứ ko fải cái link kia @@
  6. Michael Ren

ảnh mình post đó là resize lại cho mọi người nhìn thử thôi :D Nếu bạn không phiền thì down link về rồi giúp mình nha :)
  7. Khánh Râu

uh, xóa hết nền chỉ để lại 3 nhân vật này thôi chứ jk ??
  8. Michael Ren

ừ, mình cần lấy 3 người này riêng, có thể chú trọng phần tóc được càng tốt :)
  9. Khánh Râu

bạn vào xem thử ưng ý chứ :) mình chú ý phần tóc rồi đấy, chắc cơ bản là ok rồi ;)
    có jk bạn tự sửa thêm

mediafire.com/download/qukyfimyztdh11k/fix.zip

bạn cop dòng trên dán vào thanh địa chỉ nhé, mình chưa đủ số bài viết nên ps đc link
  10. Michael Ren

a, vậy thank bạn trước nha >"< Có nhiêu đó thôi mà loay hoay bữa giờ chậm trễ thời gian quá TT^TT

Ủng hộ diễn đàn