Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình tạo background !!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trung0809, 4/7/18.

Lượt xem: 2,743

1. Trung0809 Mới đăng kí

Mình mới học photoshop, mình muốn tạo 1 background giống trong hình thi tạo như thế nào ?

...
    DzungDG thích bài viết này
  2. Trung0809

Trung0809 Mới đăng kí

3. drax

drax Thành viên cấp 4

ép texture.
  4. Trung0809

Trung0809 Mới đăng kí

Vậy làm như thế nào để chỗ đậm chỗ nhạt được ạ !
  5. bdesign

bdesign Banned

Muốn làm chỗ đậm chỗ nhạt thì phải học thêm nhiều công cụ nữa, rồi gác chân lên đầu mà nghĩ cách làm sao để làm được như thế, trước khi hỏi.
  6. Trung0809

Trung0809 Mới đăng kí

Vâng e cám ơn ạ !!!!
  7. drax

drax Thành viên cấp 4

đậm nhạt là thế nào b, ko hiểu ý b lắm
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Trung0809 Muốn chổ đậm chổ nhạt, thì chơi 2 cái, Layer trên, là Background đã lảm đậm, Layer dưới, là nhạt,, rùi dùng cục Tẩy [ Eraser], Khổ Brush mềm lớn lớn, chà xóa đi nữa mép bên trái, sẽ lồi ra cái mép dưới, là nhạt, còn mép phải chưa chà xóa, vẫn đậm như cũ, vậy là xong phim.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn