Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình tạo khối thành mảng trong corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi July Kun, 29/6/17.

Lượt xem: 4,940

1. July Kun Mới đăng kí

[​IMG][/IMG] Xin chào mọi người,
    Mình đang tìm hiểu về corel, mình có xem trên mạng 1 số sản phẩm mọi người đã làm và tìm cách làm theo để biết nhiều hơn về lệnh trong corel. Nhưng cái này thì mình lại không biết cách nào dễ nhất để tạo khối thành mảng và tạo bóng như trong hình, bạn nào giúp mình cách dễ nhất làm ra nó( có hình minh họa thì tốt quá). Cảm ơn!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/6/17
  2. July Kun

July Kun Mới đăng kí

Đây là sản phẩm mình muốn hỏi. Tks!
  3. luongtrangvt

luongtrangvt Mới đăng kí

Mình không thấy hình của bạn
  4. July Kun

July Kun Mới đăng kí

Mình có để hình ảnh ở phần comment đầu, bạn xem giúp mình nhé
  5. Dũng Chelsea

Dũng Chelsea Mới đăng kí

Như hình bạn đưa ra thì mình thấy, đầu tiên bạn vẽ những hình khối -> vẽ những hình tam giác đặt gần nhau ( cho màu đen ) -> cho opaciti của tam giác đến khi vừa mắt ( nhớ chọn chế độ Multiply) là được. Nói hơi dài dòng nhưng làm thì không phức tạp lắm đâu.
  6. tifu

tifu Thành viên cấp 1

Bạn có thể dùng gradient hoặc transparency cho hình chữ nhật đều được, rồi xếp cạnh nhau thôi
    Anh Design - GV thích bài viết này
  7. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Cái của tifu giống hình mẫu hơn, cái của bạn #5 làm sẽ không có hiệu ứng 3D 8->8->
  8. July Kun

July Kun Mới đăng kí

Xin cảm ơn mọi người, mình đã làm được rồi :like::like:

Ủng hộ diễn đàn