Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình thay đổi banner trang web với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi boyktmt, 22/4/16.

Lượt xem: 4,721

1. boyktmt Mới đăng kí

Giúp mình với. Mình đang làm ở 1 cty, mới đây tiếp quản website công ty. Về website mình chưa thành thạo, các bạn bớt chút thời gian hướng dẫn mình cách thay đổi banner website với.
    Trang web của công ty mình: thikeco.com.vn
    Đây là phần quản lý website của công ty mình

Còn đây là trang quản lý dữ liệu của web

Mình muốn thay banner phía trên cùng của website:

Giúp mình với nhé. Cảm ơn các bạn

...
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Kiểu web site này thuộc về những năm 2 lẻ mấy hồi đó. Thớt kêu công ty đập đi xây dựng lại.
    Thớt thử tìm trong phần hình ảnh chưa? Cái đó nó tên là: header.jpg không thay thể được trong admin thì truy cập FTP trên hosting up 1 cái hình ảnh cùng tên cùng kích thước thay thế với kích thước: 901x183px cho rồi.
  3. boyktmt

boyktmt Mới đăng kí

K.Trang : bạn ơi truy cập FPT trên hosting thế nào vậy
  4. boyktmt

boyktmt Mới đăng kí

Thanh Phú : bạn ơi mình online skype rồi, mình nhắn vào nick bạn rồi đó
  5. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Bác vào phần banner kìa.
    Roài xem vị trí của nó, hoặc tên file của banner cũ nếu có. Upload thay thế vào thôi. Không bác teamview với em đi, em mò cho
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

boyktmt FTP ko phải Cty FPT nha thớt. Mà mọi người đã nhận giúp thớt rồi nên mình khỏi cần nói thêm nữa. Thanks.
  7. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Could not connect :'(
  8. TruongHao

TruongHao Thành viên cấp 2

add skype: truonghao9x mình hướng dẩn cho
  9. anhka

anhka Banned

Thứ nhất trang của bạn có vẫn đề sau:
    1. Hình ảnh nền của header dùng ảnh. thikeco.com.vn/images/header_bg.jpg nhưng lại theo css của
    body {
    background: rgba(0, 0, 0, 0) url("/images/header_bg.jpg") repeat-x scroll 0 0;
    }
    2. Hình ảnh banner của bạn cũng là ảnh thikeco.com.vn/images/header.jpg

vì thế bạn muốn thay ảnh banner thì nên tạo 1 banner khác có tông mầu tương ứng với nền của cái 1, tức là màu như banner hiện tại.
    Và bạn nói không biết vào ftp nhưng bạn đã vào dc phần quản trị web trong cpanel rồi. tiếp theo nhé.
    Bạn vào thư mục filemanager gì đó mình không nhớ tên nên nếu viết tên thư mục sai bạn thông cảm.
    Sau đó tìm nới chưa code đó và tìm đến thư mục images và chính ở đây sẽ có chỗ cho bạn upload trực tiếp.
    Bạn tạo 1 file tên header.jpg đúng với kích thước hiện tại bây giờ theo mình thấy kích thước hiện tại đang là 901 183. Bạn cứ upload vào thư mục images đó là ok. khỏi cần vào bằng ftp làm gì.
    Chúc bạn upload thành công.
    P/S: mà website này load hơi chậm :D. Sử dụng hình ảnh hơi nhiều cho css. ảnh hình như chưa được nén.
    boyktmt thích bài viết này
  10. boyktmt

boyktmt Mới đăng kí

anhka : bạn ơi tức là phải xóa file header.jpg rồi tạo file ảnh banner mới cũng tên là header.jpg là được à bạn
  11. oxiu

oxiu Thành viên cấp 1

Theo mình thì tạo 1 banner cũ bằng kích thướcmới, up lên đúng thư mục của banner cũ, thay tên của banner cũ vào tên banner mới, lưu định dạng ảnh đúng như ảnh cũ (đối với bạn k rảnh chỉnh sửa code cũng như quản trị) ^^
  12. anhka

anhka Banned

Bạn không cần xóa cứ up đè lên là ok nhé bạn. Chúc bạn thành công nhé!.
  13. boyktmt

boyktmt Mới đăng kí

cám ơn các bạn nhé
  14. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Chỉ cần tìm hình đó, tạo 1 hình tương tự, upload lên
    Có gì khó cứ skype quangcaoinangiabao mình hỗ trợ cho
  15. Mít Tờ Cold

Mít Tờ Cold Thành viên cấp 2

Cái hình muốn thay nè bác. Bác tìm trong code web thư mục này rôi sửa hình mới theo đúng tên này là đc.
    Nếu cần Pm mình giúp cho

Phan Quang Hàn (Mr)
    VinaHost Co., Ltd.
    [Phone]: 0908 036 176
    [Website]: vinahost.vn
    [Skype]: hanphanquang
    [EMAIL]: hanpq@vinahost.vn
  16. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Ồ Vinahost ra tay rồi, hì!
  17. Mít Tờ Cold

Mít Tờ Cold Thành viên cấp 2

Quảng cáo In ấn Gia Bảo thích bài viết này
  18. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Hì, mình không chơi, mà làm thiệt đó bác. Vì mình có team riêng, Vinahost đi đâu cũng gặp hén

Ủng hộ diễn đàn