Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình thiết kế mẫu kỉ yếu

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi ThiênĐặng, 17/1/13.

Lượt xem: 12,282

1. ThiênĐặng Thành viên cấp 2

Năm nay mình học lớp 12 rồi, cũng là năm cuối bạn bè sắp xa nhau. Mà khổ nỗi lớp mình nhà mỗi đứa ở một tỉnh việt nam. Sau này khó mà liên lạc nên cả lớp muốn làm một cuốn kỉ yếu để lưu giữ những kỉ niệm đẹp về nhau và thông tin liên lạc. Mình tham khảo trên mạng thì toàn là những mẩu khô khan. Mong các bạn giúp mình thiết kế một mẫu kỉ yếu mang đậm tính học trò, vui tươi, trường lớp, bè bạn.
    Thầy mình bảo kĩ yếu gồm có những phần sau:

Khổ in là khổ A4
    • Trang bìa ( bìa trước và bìa sau )
    • Trang giới thiệu lớp, lời ngỏ.
    • Trang dành cho thành viên tự giới thiệu và gửi lời nhắn, lưu bút.
    • Trang thơ văn kỉ niệm.
    • Trang hình ảnh lớp.
    Đây là một mẫu kỉ yếu mình tham khảo được trên mạng: facebook.com/media/set/?set=a.277422192359473.47958.183011341800559&type=1

Mong các bạn giúp mình. Có gì gửi cho mình file PSD để tiện chỉnh sửa và ghi thông tin nha.

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Có ai giải thích mình hiểu Kỉ Yếu là cái chi ko :v :v nghe nhiều mà ko biết :v :v
    Mr_pingu thích bài viết này
  3. Mr. Kael

Mr. Kael Mới đăng kí

Kỉ yếu hình như là cuốn album ảnh của trường lớp thì phải :v
  4. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Em cũng không hiểu Kỉ yếu là cái giề :-L
  5. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

Kỷ yếu:
    Kỷ=kỷ niệm
    Yếu=sơ yếu, lí lịch
    Ảnh kỷ yếu: ảnh kỷ niệm ghi lại những khoảnh khắc đã qua, mang tính chất ý nghĩa lịch sử.
    ThiênĐặng thích bài viết này
  6. ThiênĐặng

ThiênĐặng Thành viên cấp 2

Link mẫu đây ạk, e không chèn link này vào đc:
    facebook.com/media/set/?set=a.277422192359473.47958.183011341800559&type=1
  7. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Đại khái là giống mấy cuốn sổ lưu niệm hồi xưa tụi mình làm lúc cuối cấp ấy.
    DX_DegenerationThiênĐặng thích bài viết này.
  8. ThiênĐặng

nó đấy bạn, nhưng có điều kỉ yếu nó chính qui hơn. Thường được ghi niên khóa học xong đó đặt trong phòng truyền thống hoặc thư viện nhà trường.
  9. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

@@
    Kỉ yếu mà lại nhờ làm dùm thì còn gì gọi là Kỉ yếu nữa hả bạn .Nó là tập hợp hình ảnh,thông tin bạn bè,KỈ NIỆM trường lớp của các bạn,nên chỉ các bạn là người hiểu rõ nhất,và quan trọng nhất là,khi các bạn tự tay làm nên nó,thì nó mới mang ý nghĩa thực sự,nó mới thực sự là 1 cuốn " kỉ yếu " thực sự,chứ nhờ ngta làm thì nói làm gì nữa .mà làm kỉ yếu hơi bị mệt à nha,trên 10 trang @@,bạn nên hỏi thêm kinh nghiệm làm kỉ yếu,sưu tầm trên báo mạng...để tự làm ,chứ mình khuyên ko nên nhờ vã,vì khi nhờ vã xong,cuốn "kỉ yếu " của các bạn chỉ trở thành 1 cuốn sách "Vô hồn " mà thôi .xin lỗi
    pingpoongNgọc Prinny thích bài viết này.
  10. conmacodon69

conmacodon69 Thành viên cấp 2

có lẽ là giống mấy trang báo teen teen kiểu hoa học trò :-?
  11. ThiênĐặng

@@ mình nhờ làm giùm cái mẫu mà, mình có nhờ làm cuốn kỉ yếu luôn đâu. bạn cứ làm quá tình hình.
  12. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

mình cũng nghĩ thế ~
    nhưng chắc bác chủ 2pic muốn mọi người làm cho cái nền ý mà :-?
    ThiênĐặng thích bài viết này
  13. ThiênĐặng

Đúng rồi ý ạk, sau đó nội dung và hình ảnh mình sẽ thêm vào sau.
    Nãy giờ chỉ bạn hiểu ý mình. Bạn kia cứ làm quá vấn đề.
  14. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

chắc kêu Demo cái ý tưởng :D
    Bác bớt lóng
    uk,ai giúp dc thì giúp đi .
  15. HSP

HSP Thành viên cấp 4

mình thấy mấy đứa bạn tự mua tập ùi tự chụp hình cắt dán và mỗi đứa tự trang trí trang bằng bút màu ùi lá cây ùi những cái nơ bằng giấy rất đẹp và hay , nếu bạn cần số hóa nó mình có thể lên layout dàn trang theo mẫu trên fb với sì tai đơn giản nhưng tinh tế hơn . . . để đưa cho các bạn viết thông tin hay những kỉ niệm vào :D giá cả thỏa thuận oki
  16. thanhhuy_

thanhhuy_ Thành viên cấp 3

bạn cứ dự vào mấy cái có sẵn rùi phá cách nó ra 1 tý chỉnh 1 tý trhem6 1 tý là dc... wan trọng đó là kỷ íu của lớp bạn và ko đụng hàng là tốt rùi... kỷ íu chứ ko phải là album nghệ thuật.... bạn đang trong thời học sinh thì làm nó càng dễ thương, ngộ thì càng tốt bạn ah.
  17. ThiênĐặng

up ! Có bạn nào giúp mình đi

Ủng hộ diễn đàn