Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình tìm style chữ như hình với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thinhpuno237, 15/3/18.

Lượt xem: 2,431

1. thinhpuno237 Mới đăng kí

Mình đang thiết kế áo cho lớp và muốn làm theo style chữ sau lưng áo như hình dưới, do newbie mới học photoshop ngày đầu nên chưa biết cách làm mong các pro giúp đỡ ạ, mình thật sự cần rất gấp và rất biết ơn nếu được giúp đỡ từ các bạn.

...
  2. thinhpuno237

thinhpuno237 Mới đăng kí

3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@thinhpuno237 : Làm thủ công, dc thui, không có cách khác. là gõ 1 hàng chữ, loại Fonts nét vuông vuông, nhọn góc, cứng nét, làm 1 cái khung hình thoi, rùi so nhìn, tất cả các nét xung quanh, phải kéo ra tiếp súc với hình thoi đó đó, theo quy tắc song song, chỉ có ngang theo ngang, dọc theo dọc gì đó, phải vuông vuông, thẳng thẳng, không cho cong cong lệch lệch, là xong.

Chỉnh sửa lần cuối: 15/3/18
    thinhpuno237 thích bài viết này
  4. thinhpuno237

thinhpuno237 Mới đăng kí

tranvan.muon Bác làm giúp rồi gửi psd qua giúp em được không ạ? Chữ: 12A6
    Chỉ cần cho nó ra hình thoi vậy là được rồi ạ. Nếu được thì tốt quá
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. tranvan.muon

@thinhpuno237 : Lúc này, a hok có cài A.I, chỉ có Photoshop, kéo vài mút text như dưới này thoai, a hok chuyên về A.I, e chờ bạn nào giỏi A.I, làm giúp, hoặc e trả phí, chắc chắn có người xung phong, lo hết cho e, he he ! :)).

6. thinhpuno237

thinhpuno237 Mới đăng kí

tranvan.muon A.I là gì vậy bác? Bác cho e xin file photoshop của ảnh này với. Đẹp quá cảm ơn bác nha
  7. thanhvienvipo

thanhvienvipo Mới đăng kí

tạo trên AI net hơn
  8. thinhpuno237

thinhpuno237 Mới đăng kí

tranvan.muon Sẵn anh cho em xin font luôn nha, em thật sự không muốn phiền anh nhiều đâu nhưng mà vì cần gấp để hoàn trong thành trong tối nay ạ
  9. tranvan.muon

10. thinhpuno237

thinhpuno237 Mới đăng kí

tranvan.muon bỏ mấy đường kẻ này sao ạ? Muốn mở rộng background ra thì phải làm sao ạ?

Chỉnh sửa lần cuối: 15/3/18
  11. tranvan.muon

@thinhpuno237 : Mấy đường kẻ xanh dài dài, thì lên mục View, chọn mục Clear Guidesline, là bỏ dc.
    2. Muốn mở rộng Backgroud ra, thì lên mục Image, chọn mục Canvas Size, vào đó, đặt số lớn lớn.

E ráp vào áo, đẹp lém ! giỏi.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn