Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình Uninstall bộ Adobe CS5 trong máy với !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Sagittarius612, 28/11/12.

Lượt xem: 9,062

1. Sagittarius612 Thành viên cấp 1

Mình cài 1 vài soft từ bộ adobe CS6 phiên bản 64bit và sau 1 thời gian thì mình phát hiện ngoài phiên bản 32bit được cài đặt kèm theo là mặc định thì tự nhiên có cả phiên bản CS5 kèm theo luôn, mình sợ chiếm dung lượng ổ đĩa quá.

Hiện giờ mình muốn uninstall cái CS5 đó ra mà không làm ảnh hưởng đến bộ CS6 cũng như các plugin thì phải làm sao? Mình dùng Your Uninstall thì nó chỉ cho xóa trọn bộ Adobe luôn thôi...Mình có thể del từng thư mục CS5 bằng tay hay không vì vào mỗi thư mục CS5 mình không thấy file uninstall.exe.

Mọi người giúp mình nha :D mình không rành về IT lắm.

Hình minh họa nè:

...
  2. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Chỉ có cách là bạn gỡ ra và cài lại và chỉ chọn bộ 64bit thôi!!
    Còn nếu bạn để 32bit lại thì cũng đâu có sao ??? Mình cũng vậy :D
    Sagittarius612 thích bài viết này
  3. Sagittarius612

Sagittarius612 Thành viên cấp 1

uhm hic mà mình vẫn để 32bit mà chỉ là muốn uninstall CS5 nó ra thôi chứ CS6 32bit vẫn để dù sao cũng thank bạn
  4. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Bạn tìm soft Revo Uninstall Pro về, nó xóa từng phần nhỏ của 1 phần mềm, sau đó bạn Scan để xóa tất cả registry của chương trình đó !!!

5. manfriends

manfriends Thành viên cấp 2

Adobe có công cụ uninstall riêng đảm bảo sạch sẽ cho bác lên CS6 ko gặp vấn đề j, plug in , preset, bác cứ copy ra ngoài, sau paste vào là đc, em đã lên CS6 bằng cách này và Plug in nhận đủ 100%

mediafire.com/?ndfo3gvi80q4a9b
    Sagittarius612 thích bài viết này
  6. Sagittarius612

Sagittarius612 Thành viên cấp 1

cám ơn bạn mình sẽ thử ^^
  7. Bảo Ngọc Tạ

Bảo Ngọc Tạ Mới đăng kí

xin lỗi bạn Sagittarius612 trước nhé!!!!!!!!!!!! :(
    mượn bài của bạn một tí nha :)
    bạn Mèo Heo giúp mình làm sao để gỡ photoshop cs5 được không ạh? mình tải cs5 về mà không mở được word và excel ý :( có phải vì tải cs5 về mà không mở được không ạh? :-/
    cảm ơn 2 bạn trước ạh.... (*)

Ủng hộ diễn đàn