Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình về logo web

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi buiphan, 16/6/15.

Lượt xem: 5,124

1. buiphan

buiphan Thành viên cấp 1

Em phải cố gắng học một khóa đồ họa mới được. Thu nhập tốt quá. Ngồi lọ mọ code cả ngày chả được đồng nào :(
  2. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Dạo này nhờ vả logo nhiều nhỉ, chắc vài năm nữa cái nghề này tuyệt chủng vì nội chiến.
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

code ko đc đồng nào thì cố mày luyện, nhận dự án lám thêm, than thở ko tiền xin bố thí à :-?
    hoagao thích bài viết này
  4. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

thớt cố mà học thêm cái nghề design đi,đến khi có thằng nào nó vào nó nhờ vả nó quen một đống cho rồi bảo free thì ở đó mà ngồi ca thán,sao hồi xưa khờ quá đóng bao nhiều tiền vào học rồi giờ lại làm free.:)).nó cũng nhưng nghề code của bác thôi.bèo bột lắm.
  5. buiphan

buiphan Thành viên cấp 1

banbaonylong : trong đời ai cũng phải có lúc nhờ vả. Mọi sự nhờ vả, xin - cho đều là bố thí chăng? Đã gõ được bàn phím thì ít nhiều cũng là dân biết chữ, lẽ nào hở tí lại xưng nhau là "mày"?
  6. rido-hung8x

rido-hung8x Thành viên cấp 2

ok chưa ....
  7. minhcuongb

minhcuongb Banned

up....................................................
  8. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

"cố mày luyện" ==> "cố mà luyện"
    gõ sai chính tả.

tôi cũng dân code đây, siêng 1 tí thì dư dả chứ ko fải đến nỗi xin design chùa 1 cái logo. Cưng cũng ăn thì designer cũng fải ăn cơm sống chư có hít khí trời làm free mãi đc. Tiền ít thì làm logo 20k - 50k - 100k. Bấn túng đến nỗi ko có à :-?

Cái Bô Trôll, Panda191, Chipp Boss1 người khác thích bài viết này.
  9. dangduyhao

dangduyhao Thành viên cấp 2

code thì học ai chả làm được, còn design có phải ai cũng vẽ được đâu :O
    bạn nói thật buồn cười, giống như kiểu "Tim Cook làm CEO giàu quá, t cũng học một khóa CEO để làm cho Apple mới được" =))
    HaiXanh123 thích bài viết này
  10. buiphan

buiphan Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bác @rido-hung8x, @nucuoinho, @giaphu_design, @mrquang789456 rất nhiều. Các bác đã nhiệt tình vẽ giúp. Lòng tốt của các bác thật đáng quý. Đôi khi ta nhịn 1 ly cafe nhưng đem niềm vui cho người khác thế cũng là hạnh phúc rồi. Nếu rạch ròi, chi li thì không có chuyện thanh niên phải nhường ghế cho người già trên xe bus. Tôi cũng bỏ tiền thì mắc gì tôi phải nhường? Thấy người tai nạn trên đường cũng mặc họ. Vì tôi đang bận đi làm kiếm tiền, tôi cần tiền để sinh sống. Xã hội mà như thế thì chua lắm nhỉ :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/6/15
  11. vankhuong91Hoper

vankhuong91Hoper Thành viên cấp 1

Nhiều ý tưởng hay . Nhìn đẹp mắt. Không màu mè, cầu kỳ :D
  12. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

buồn cười nhỉ sao bạn lại đi so sánh công sức họ làm với việc giúp đở người già với người bị tại nạn nhỉ mình nghĩ chúng chả liên quan với nhau gì hết,mình thấy vô lý hết sức bạn có phải người già với bị tai nạn đâu(xin lổi vì câu nói này).đồng ý với thớt là"Đôi khi ta nhịn 1 ly cafe nhưng đem niềm vui cho người khác thế cũng là hạnh phúc rồi"nhưng ở đây là thái độ nhờ đở của bạn đó.nếu ban đầu bạn nói cho nó rỏ ràng và chau chuốt thì ai mà không giúp vì thấy nó cũng không quá khó nhưng đằng này thái độ của bạn như vậy là không tốt nên mọi người mói góp ý như thế thôi,lần sau có nhờ đở thì thớt nên ghi cho nó rỏ ràng với lại nhờ cái nào nó dể thôi chứ cái khó thì trả cho họ tiền đúng với nhữn gì họ bỏ ra để họ cảm thấy họ được tôn trong.chúc đoàn kết và phát triển.:D.(đời vẩn tưới đẹp).
    Emerald thích bài viết này
  13. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

vãi cả so sánh =))
  14. dangduyhao

dangduyhao Thành viên cấp 2

buiphan: chẳng lẽ bạn lại so sánh bạn với người già? :)
    Bạn thiết kế được web, bạn kiếm được tiền, bạn có sức khỏe, có tuổi trẻ, vậy việc bạn đi xin thiết kế thay vì bỏ tiền ra mua nó không ảnh hưởng chút gì tới lòng tự trọng của bạn sao?
    Nếu bạn không nói câu này
    thì mình cũng chẳng bắt lỗi gì bạn mà vui vẻ làm hộ bạn ngay, nhưng đọc câu đấy mình thấy ảnh hưởng tự trọng lắm, mặc dù mình không phải là dân design, còn không biết các bạn design nghĩ gì nữa :))
  15. buiphan

buiphan Thành viên cấp 1

hoagao : mọi sự so sánh chỉ là tương đối, dẫn chứng đó để nói đến tấm lòng của mỗi con người. Nó cũng dể hiểu sao bạn cứ phải vặn vẹo câu chữ kĩ thế.
    Ngay bản thân mình, nhiều bạn chỉ với câu "giúp mình sửa lỗi này" + ảnh chụp lỗi. Đôi khi mình mất cả ngày mò lỗi cho bạn ấy, kết quả cũng chỉ nhận được 1 cái nhấn "like", có khi họ quên nhấn. Đã giúp là vô tư, chả cần câu nệ, bắt bẻ người ta từng câu từng chữ.
  16. Khung Long Pro

Khung Long Pro Thành viên cấp 2

Vào trang chuyên về đồ họa lớn như thế này mà cũng không nhờ nổi 1 cái logo đơn giản thì quả là nản

buiphan Nghe câu này của bạn này hết sức bực mình. Cái gì cũng nhờ vả và coi sức lao động của người khác bằng 0. Thế chúng tôi là thần tiên, hít khí trời à? bạn có thây mọi người nói ly cafe hoặc 20-30k k? giá đó là tượng trưng thôi. Bạn nên xem lại câu nói của mình nhé
  17. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

mình đã nói rồi chủ thớt có thấy thái độ nhờ đở của mình là không đúng chưa,chỉ mong là bạn hiểu được nhừng gì mà chúng tôi cần ở bạn đó là biết mình không đúng và khắc phục,mình chỉ trông chờ vào bạn nói một câu thôi đó là chấp nhận thái độ xin giúp đở như vậy là không đúng thế thôi.
  18. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

19. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Mình nghe cách so sánh có vẽ rau mùi rồi :))
    Thật sự mình ko phải là dân Designer. Mình là dân IT, nhưng bị nhờ mấy cái ko ko cũng bực mình lắm.
    Nếu mình đã nhờ vã thì giúp hay ko là quyền ở họ, còn tùy vào tâm trạng của người mình nhờ và 1 phần ở thái độ của mình thôi thớt àh.
    Mình khuyên bạn nên suy nghĩ lại câu nói "Vào trang chuyên về đồ họa lớn như thế này mà cũng không nhờ nổi 1 cái logo đơn giản thì quả là nản" lại đi! Nó sai hoàn toàn rồi đó
    Khung Long Pro thích bài viết này
  20. Khung Long Pro

Khung Long Pro Thành viên cấp 2

Winter16 ban nay noi dung roi do. cha ai vui khi lam k cong ma thai do cua nguoi nho lai co y hoi coi thuong cong suc ng khac bo ra nhu the

Ủng hộ diễn đàn