Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giup phối font chữ với logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi hoahoc12, 30/5/16.

Lượt xem: 3,560

1. hoahoc12 Thành viên cấp 1

em chào các bác, tình hình là em đang làm đồ án và đã được thầy duyệt 1 logo nhưng vấn đề font chữ nó k ổn lắm.
    mà em phối mãi chả đc cái nào ứng ý lên đem lên đây nhờ các bác phối giúp font và nhận xét giúp em cái logo ạ.

...
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái logo của bạn bị nặng một bên đó bạn thấy không? Name và slogan chia làm ba dòng không hay lắm, bạn nên bố cục symbol theo hướng nằm ngang so với name và slogan :)
    hoahoc12 thích bài viết này
  3. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Nhìn nó hơi rời rạc
  4. hoahoc12

hoahoc12 Thành viên cấp 1

bác có thể cho em cái ảnh demo sửa đc k ạ, chứ em fix font chữ h cũng k biết ntn
  5. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Sửa lắm cũng chỉ được nhiêu đây, không dám thay đổi bố cục logo

6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Sao lại không kéo chữ D qua hết bên kia để nó nặng 1 bên như vậy. Font chữ có dấu thì khó chứ không dấu thiếu gì.
    Lỗi đây không duy nhất là font chữ mà cả vấn đề về bố cục. Kích thước giữa symbol với text. Nó làm Logo xấu. Cho cái symbol nhỏ lại thử xem sao. Cách điệu sao cho cái cửa sổ nó nằm cùng khối với chữ D nữa mới ổn. Còn cái mái nhà bỏ bớt 1 thanh xéo đi. Sài chung thanh xéo của chữ T.
    Bo tròn tất cả những góc nhọn lại. Tinh chỉnh cho các nét đồng đều nhau về kích thước ngang.
  7. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Ý của anh Thái Châu góp ý đúng, cũng muốn làm như vậy, cơ mà sợ đổi bố cục lại không khớp với lựa chọn của thầy thớt, có những khi mình thấy xấu mà họ lại thấy đẹp, vậy nên không dám sửa nhiều, làm quảng cáo bị hoài, thấy của họ xấu, cò cổ ra sửa, sửa xong cái bảo không phải, muốn cái cũ, chết luôn. Cám ơn góp ý nhé!
  8. hoahoc12

hoahoc12 Thành viên cấp 1

em cảm ơn các bác, e cũng sửa theo các góp ý hok biết có đỡ hơn, về phần hình thì logo đã duyệt
    em chỉ có thể sửa màu và font chữ, mong các bác góp ý cho ạ.
  9. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Đỡ hơn chút rồi, logo đã duyệt rồi thì đâu làm gì được nữa. Như vậy cũng ổn rồi!

Ủng hộ diễn đàn