Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Góp ý về logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi Thanh99, 14/8/14.

Lượt xem: 2,852

1. Thanh99 Mới đăng kí

Xin chào cả nhà....tui vừa làm cái logo mong mọi người góp ý để hoàn thiện hơn.

...
    Hứa Hồng Quân thích bài viết này
  2. jetperfect

jetperfect Mới đăng kí

Chữ F & COOL khá ổn. Nhưng dòng gạch dưới & fashion cool ko theo quy luật. Bạn nên kéo ra cho bằng với chữ COOL ở trên nhìn ok hơn. hi
    doanhaituThanh99 thích bài viết này.
  3. Thanh99

Thanh99 Mới đăng kí

Thanh99
    Thanks bạn jetperject mình ghi nhận những điều bạn nhận xét...
  4. nguyễn năng

nguyễn năng Thành viên cấp 2

Banj thử cách này xem :D
    Thanh99 thích bài viết này
  5. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Mình nghĩ như thế này có vẽ ổn hơn.
  6. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

chữ F bạn hơi có góc nhọn, nên chưa tạo cảm giác mềm mại và sang trong, chữ Cool, font này chưa hợp khi đi với chữ F, nên bỏ phần line ở phía dưới
  7. info.logosangtao

info.logosangtao Thành viên cấp 1

Tặng bác
  8. info.logosangtao

info.logosangtao Thành viên cấp 1

9. besubin7767

besubin7767 Mới đăng kí

chữ fashion không ổn lắm
  10. Thanh99

Thanh99 Mới đăng kí

Thanh99
    Rất cảm ơn các bạn...mình đang làm một thương hiệu thời trang hướng tới sự sang trọng thoải mái và mát mẻ. Một không khí mát.
    Tông màu chỉ có đen và trắng
    Cảm ơn info.logosangtao,nguyennang, lamvo997 (cái logo có mủi tên đi lên rất hay). vitconlikeonlinenói cũng rất đúng từ đầu mình tính không để dòng chữ fashion cool vi logo mà như thế khác chi nói toẹt ra còn gì để nghĩ chư F ca cool là gì nữa. hình vuông mình muốn để như vậy để người xem có cảm giác như là sự di chuyển, linh hoạt và lơ lửng giống như treo đồ vậy liên tưởng đến hình trái đất hay cái móc khóa treo... các tam giác phía ngoài cũng tạo ra sự xoay vần.
    Mình đang cần những góp ý của mọi người để hoàn thiện hơn.
    Thanks
  11. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Mình góp ý thẳng thắn nhé: :)
    Nếu theo tiêu chí sang trọng mà bạn đưa ra thì mình nghĩ phần chữ F và font chữ của fashion cool đã phá hoại điều đó. Giống như bạn trên có nói, theo mình nên bỏ gạch chân dưới chữ cool đi, và thay font chữ khác cho fashion cool, mà chú ý là cool fashion hay fashion cool? Theo mình càng nên bỏ phần F đi, chỉ để lại chữ Cool, kèm dòng chữ phía dưới là được. Muốn sang trọng thì phải đơn giản. Nói thật thậm chí nếu là mình mình sẽ bỏ luôn phần tagline, chỉ để một mình chữ Cool thôi, có thể cách điệu nó xíu, hoặc dùng font ấn tượng chút. Vì đây là logo của nhãn hàng thời trang, bạn thử nhìn những logo thời trang danh tiếng xem, Chanel, D&G,... Nó xuất hiện trên mác quần áo ->Không cần chữ cool fashion, nó đặt trên bảng hiệu, phía dưới là mấy con mannequin -> không cần fashion gì hết, xuất hiện trên trang web, bên dưới là quá trời hình quần áo -> không cần fashion gì hết. Quan trọng là công tác Marketing của bạn, và cần thời gian, chứ logo không nói lên gì nhiều, ngoài làm đẹp thôi. :) Vài hình minh hoạ.
  12. Thanh99

Thanh99 Mới đăng kí

Mình vừa làm thêm một cái mọi người cho ý kiến nhé.
  13. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Mình nghĩ bạn không nên dùng line quá mỏng cho 2 chữ o như vậy, nhìn mất cân đối quá. Với lại bạn chú ý khoảng cách giữa các chữ cái nữa. Muốn sang trọng thì bạn làm đơn giản thôi, quan trọng là phải tinh tế một chút. Tham khảo:
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/8/14
    minolta9xiducvo86 thích bài viết này.
  14. lenm

lenm Thành viên cấp 4

mình nghĩ là bạn thử lồng 2 chữ O vào nhau và để vết cắt ra xem, trông sang trọng mà chắc chắn hơn nhiều

Ủng hộ diễn đàn