Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Góc nhờ vả xin file - Measure Tool Plugin cho CC 2018

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Do Anh, 4/9/18.

Lượt xem: 2,830

1. Do Anh Mới đăng kí

Mình tìm suốt trên mạng, nhưng khó quá không biết có cao nhân nào có các plugin đo kích thước cho Ilustrator 2018.
    Do nhu cầu nên mình cần đo nhanh các thông số kích thước bằng Illustrator rồi chuyển sang in ấn, sản xuất ( đo dim từng cái mà vẽ từng mẫu rồi ghi số nhục quá các bác ạ). Dại dột up lên CC2018 giờ kiếm plugin khó như lên trời ( nhưng xài lâu tiện thiệt các bác ạ)

Mình tìm thấy 1 số phần mềm khá hay cho cái này:
    1. Bpt- Pro ( cái này của bọn Nhật, theo cảm quan mình thấy là khá ổn, hỗ trợ CC2018, trực quan, dễ xài nhưng mình down về nó cũng chỉ cho 30 lần sử dụng, huhu, củ chuối , mình đã xài hết 27- cái này mình thấy bọn Tây cũng khá khen, nhưng mà ko thấy bản cờ rắc nào luôn)
    2. VectorScribe V3 ( Dynamic Measure Tool) ( cái này mình chỉ xem trên web, không thấy hỗ trợ cho CC2018, mình có down về của 1 bạn lâu lâu, mà không dùng được, không tương thích- nhưng xem preview quá mê.)
    3. Hot Door Cad tool ( đã ra bản 11, giống Bpt - Pro nhưng theo mình thấy thì không dễ dùng bằng)
    Mình gửi các bác xem file preview của cái Bpt- Pro 4 này nhé, chỉ cần đơn giản như này thôi mà khó quá.

Ai có cho mình xin với nhé. Không thì hãy giúp mình chỉ điểm chỗ để down file xài về.
    Mình xin đội ơn.

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Do Anh thích bài viết này
  3. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

4. Do Anh

Do Anh Mới đăng kí

Bác tranvan.muon dùng cái gì vậy ạ? nhìn như vectorscribe, bản có tích hợp được cc2018 thì cho mình xin với. Cảm ơn bác lắm

Ủng hộ diễn đàn