Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gợi ý host lưu trữ file tốt nhất để chia sẻ tài liệu hay cho anh em

Chủ đề thuộc danh mục 'Hosting - VPS - Server - Domain' được đăng bởi hopthucuaduc, 14/1/15.

Lượt xem: 7,408

1. hopthucuaduc Thành viên cấp 2

Mình đã tham gia diễn đàn được một thời gian, thất rất nhiều bạn nhiệt tình chia sẻ tài liệu bổ ích nên muốn thỉnh thoảng góp thêm chút tài liệu hay mình có.
    Các bạn có thể góp ý cho mình nên up file lên host nào tốt không nhỉ? Và nó có giới hạn gì cần lưu ý không?
    Vì mình thấy nhiều người nói up file lên một số host có thể bị mất, hoặc tài liệu có thể có bản quyền thì bị xóa ngay...

...
  2. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

Mega.co.nz
    Hàng chuẩn :>~X(
    Không xóa file, bảo mật cao.
    :))
    Dễ dàng chia sẻ :))
    Úp hàng bản quyền không die, :))
    Mình dùng lâu rồi, up toàn hàng lậu mà k die :))
  3. congtukt

congtukt Thành viên cấp 1

mình thì chỉ thích mediafire thôi, nhưng nếu hàng lậu thì nên dùng host mega của bác trên cũng được
  4. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Mega hoặc PCloud. Nếu có GB Dropbox thì xài Dropbox cũng đc.

Nếu muốn tránh bản quyền thì nén lại đặt tên khác đi và đặt pass.

Nhược điểm là nếu đứt cáp thì hên xui, vì là host nước ngoài, nhưng Mega có lợi hơn do Mega ko phải host US cho nên upload tốt hơn PCloud hay Dropbox. Về mặt sync thì Dropbox quá ngon rồi, PCloud sync cũng nhanh lắm. Mega ít bị bản quyền chứ ko phải là ko bị ha, vì Mega đã thỏa thuận là đứng ngoài các data của user rồi, user up gì thì tự chịu trách nhiệm, data up lên là mã hóa hết rồi.

Còn nếu share rộng rãi mà muốn nhanh nhất thì vẫn nên chọn host VN như fshare, 4share hay tenlua, vì upload nhanh nhất, file 30 ngày ko có download sẽ xóa nhưng thường thì nếu share rộng rãi thì file ít die lắm.
  5. hopthucuaduc

hopthucuaduc Thành viên cấp 2

Còn up4share và fshare thì sao các bạn?
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Fshare cũng tốt, vì là hàng Việt nên vấn đề bản quyền cũng khỏi lo, với cả Fshare cũng là thằng ổn định nhất ở VN, lại có acc vip và tool get link tràn lan nên cũng khỏi lo. Nói chung nếu bạn đầu tư 1 chút xíu mua acc vip và duy trì hàng năm thì có thể yên tâm, còn hàng ko bản quyền thì cứ MediaFire mà tống lên thôi :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn